Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thủ thuật cấm vĩnh viễn tài khoản bất kì trên Facebook Page (cập nhật 06/2014)

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi juno_okyo, 13/6/14.

Lượt xem: 6,676

1. juno_okyo Thành viên cấp 1

Chào các bạn, trước đây mình có đăng một bài viết "Hướng dẫn cấm vĩnh viễn tài khoản bất kì trên Fan Page Facebook"

Hiện tại thì có nhiều bạn có thắc mắc vì không làm được như video hướng dẫn nên mình đã kiểm tra lại. Do Facebook đã cập nhật Layout mới cho các Fan Page nên thủ thuật cũ không còn áp dụng được nữa. Vì vậy hôm nay mình làm video mới hướng dẫn cách cấm bất kì một tài khoản nào từ Fan Page.

Để tránh các bạn thắc mắc tại sao phải dùng thủ thuật này trong khi có thể cấm tài khoản thành viên của page bằng cách nhấn vào Xóa bình luận và chặn vĩnh viễn thì mình xin nói luôn là thủ thuật này dùng để áp dụng với các trường hợp như:
    • Bạn thấy tài khoản nào đó thường đi spam (chẳng hạn như "Hack Viettel") ở các page khác và bạn muốn chặn trước.
    • Bạn muốn cấm 1 thành viên nào đó không bình luận trên Page.
    • Bạn muốn cấm 1 thành viên chưa Like Page của bạn - trường hợp này có nghĩa là bạn cấm thành viên đó truy cập vào page bất kể đã là thành viên của Page hay chưa.
    • ...
    Video hướng dẫn:

Chúc các bạn thành công! :-bd

...
    Phạm Hữu Dư, A3ersxSOnesHồng Sơn thích bài viết này.
  2. koooo0

koooo0 Mới đăng kí

Thanks bạn,bài viết rất hữu ích.
    Bạn cho mình hỏi thêm 1 vấn đề :mình có thể chặn người vào fanpage như chặn người vào 1 trang facebook bình thường không?(khi đã bị chặn thì không thể xem được thông tin của trang nữa).
    Rất mong sớm có câu trả lời từ bạn !
  3. gigiboz

gigiboz Thành viên cấp 2

nhìn cái này giống tự đóng tự xem quá ==. ? xài chrome thử qua máy tính khác kiểm tra xem...nó cũng z àk....áp dụng trên trình duyệt của mình mà thôi....hum bữa thấy 1 cái tương tự bên zing cách hack cấp.... =))
  4. juno_okyo

juno_okyo Thành viên cấp 1

gigiboz làm chưa mà biết không được :)
  5. Umishino

Umishino Mới đăng kí

a Juno_okyo e làm đúng theo quá trình rồi nhưng vẫn thấy nick đó ở phần đánh giá... có cách nào xóa luôn không a?

Ủng hộ diễn đàn