Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thư viện Autocad bản vẽ cầu thang đẹp và thống dụng download miễn phí

Chủ đề thuộc danh mục 'AutoCAD' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 5/9/14.

Lượt xem: 86,856

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Cầu thang là một bộ phận rất quan trong trong thiết kế nhà ống, nhà phố cao tầng. Việc thiết kế được chiếc cầu thang đẹp thường bị chi phối bởi nhiều yếu tố như vị trí, vật liệu và thường làm mất khá nhiều thời gian cho các KTS, Họa viên kiến trúc mới vào nghề. Bỏ qua các yếu tố khác nhưphong thủy cầu thang, bố trí cầu thang … Bài viết này Blog xin gửi tặng các bạn thêm 19 mẫu thiết kế cầu thang được sưu tầm và một số mẫu được trích ra từ các thiết kế mẫu mà Blog có dịp gửi tặng bạn đọc nhằm bổ sung thêm vào kho thư viện cad của bạn. Hy vọng với 19 mẫu file cad cầu thang này các bạn có thêm nguồn tham khảo khi thiết kế cầu thang, lan can và tay vị cầu thang cho nhà ở, trụ sở cơ quan … 1 cách nhanh nhất

Một vài hình ảnh trong file bản vẽ cầu thang này

Bản vẽ cầu thang với bản BTCT, bậc xây gạch, mặt lát đá granite, lan can thép tròn và tay vịn gỗ. Đây là một trong những kiểu thiết kế cầu thang khá phổ biến, đơn giản dễ thi công

Bản vẽ cầu thang với bản BTCT đổ giật cấp tạo bậc, mặt lát đá granite, lan can dùng la thép uốn hoa văn và tay vịn gỗ. mẫu thiết kế này khá đẹp mắt, tuy nhiên thi công tương đối khó hơn

Ngoài ra trong file trên còn có các loại cầu thang trong trụ sở, cầu thang 2 vế, cầu thang 3, 4 vế, cầu thang tròn, bán nguyệt … với tay vịn gỗ, con tiện gỗ, mặt bậc bằng gỗ. Cầu thang mặt bậc đá, mặt sơn Epoxy ….

Toàn bộ gồm 19 file bản vẽ với dung lượng 6.85m, like và download miễn phí nhé

[lock][​IMG][/lock]
    Nguồn: Lenhan

...
    zeroman285, kidz.shock, Dennis Dinh3 người khác thích bài viết này.
  2. kutute

kutute Mới đăng kí

tải về rồi làm sao thêm nó vào auto cad vậy mọi người..mình đang dùng cad 2007
  3. huydosg2008

huydosg2008 Thành viên cấp 1

open file bản vẽ bạn tải về là mở được mà
  4. kutute

kutute Mới đăng kí

ý mình là làm sao..gán nó vao auto cad luôn ấy..
  5. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Có bạn sinh viên, hay các bạn nào muốn làm thêm về AutoCad không. Vẽ mặt bằng, và các chi tiết khi cần sửa lại cho công trình. Nếu các bạn có hiểu biết, có thể liên lạc vs mình nhé.
    SĐT: 0165 392 8391
    Hạn cuối : 28/12 nhé.
    Bạn nào muốn có thêm thu nhập.
    Địa chỉ: Công viên nước Hồ Tây nhé.
    Bạn bè có ai giới thiệu mình với

:x
    Chuyển Nguyễnsongphan thích bài viết này.
  6. Lighthouse07

Lighthouse07 Mới đăng kí

Không hiểu ý bạn "gán" là ntn :))
    Nếu muốn cho nó vào bản vẽ đang vẽ thì mở file đó lên, copy và paste thôi, còn muốn sử dụng cho nhiều bản sẽ sau này thì có thể block các chi tiết thang đó lại.
  7. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Báo trước với các bạn nào có ý định down file cầu thang là " cầu thang mỗi nhà mỗi khác, kích thước rất rất khác nhau nên đừng hy vọng có file này là khỏi mắc công ngồi vẽ lại". Cái này mang tính chất tham khảo thôi nhé. Tính bậc cầu thang không phải ai cũng tính được cho nó đẹp.
  8. connhangheo102

connhangheo102 Mới đăng kí

Tks bác. Hay quá cơ
  9. Chuyển Nguyễn

Chuyển Nguyễn Thành viên cấp 1

mấy thánh pts lại hỏi gán cầu thang ntn? ~X( cũng chịu luôn ^:)^!!!
    anh lucyenhd gì đó cho e xin phương thức liên lạc khác? e hỏi tý

Ủng hộ diễn đàn