Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Thực hành ] Tạo Intro Logo đơn giản

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi hienpham89, 12/8/15.

Lượt xem: 1,929

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

Chào mọi người.

Mình đang tập làm Intro Logo, Text khoảng 5 - 7s. Sau khi thành thạo 2 cái này thì mình sẽ bắt đầu học làm Trailer, TVC nữa. Mình tự học nên không biết như vậy có đi đúng hướng không?

Mục đích học After Effect của mình là làm TVC, Motion Graphic. Mình tự học nên nhiều lúc ngồi vào máy tính mà không biết học cái gì? Bấn loạn cả lên. :D. Không biết mọi người học After Effect đã trải qua giai đoạn "khó chịu" này chưa?

Mong các vị anh hùng trong thiên hạ chỉ giáo vài chiêu được không? Tại hạ xin đa tạ.:D

Dưới đây là đoạn intro mình mới làm. Mong mọi người góp ý. :) Cảm ơn mọi người đã xem. Hihihi.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/15
    Phạm Hữu Dư, DzungDG, ToiHocDoHoa.com1 người khác thích bài viết này.
  2. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

Cái gì cũng phải dần dần chứ bạn.....
    - Muốn học Ae tốt, bạn nên đầu tư cấu hình máy...vì render lâu cảm giác khó chịu lắm, sợ k kiên nhẫn đc thì lại nản. :">:">:">
  3. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

atvp9x Mình không nói vấn đề về cấu hình máy. Tự học thì phải rất kiên nhẫn và không được nản lòng rồi.
    Bạn có đang làm bên lĩnh vực này không?
  4. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

K...m chỉ biết linh tinh cơ bản thôi ;)))
  5. KIR

KIR Thành viên cấp 2

làm cho em xin cái
  6. hienpham89

KIR Xin project hay là xin cái gì bạn?
  7. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

về motion graphic thì thử xem khóa học của Leo Dinh trên youtube ấy, còn clip cuối của bạn là về compositing thì hỏi bác AHUYENFX
  8. hienpham89

9. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Làm 1 khóa tại Keyframe ấy, nghe nói cũng được.
    hienpham89 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn