Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tiếp tục với tranh chân dung bằng chì than

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Kẻ Vô Danh, 28/6/13.

Lượt xem: 4,895

1. Kẻ Vô Danh Thành viên cấp 2

...
    minh.91, b0yHN_96, Bun8 người khác thích bài viết này.
  2. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

3. WolfyStushi

WolfyStushi Thành viên cấp 1

Đẹp quá cơ
  4. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

mình nhìn thì thấy ko cân lắm ! bên trái cái gì cũng to hơn bên phải 1 chút , cái cổ có vẻ phẳng quá !
    Emerald thích bài viết này
  5. Kẻ Vô Danh

Kẻ Vô Danh Thành viên cấp 2

Bên trái đương nhiên là to hơn bên phải 1 chút rồi... luật phối cảnh mà :)
  6. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

rất có hồn :)
    nhưng phần cố trở xuống bạn chưa đầu tư kỹ thì phải
    Kẻ Vô Danh thích bài viết này
  7. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

đôi mắt cần chỉnh sửa để có hồn hơn!
  8. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

theo luật phối cảnh hả ___ _!! bên trái của ảnh nhé bạn :D mình cũng ko phải ko biết luật phối cảnh đâu ;)
  9. diemle

diemle Mới đăng kí

đẹp và có hồn quá :D
  10. Kẻ Vô Danh

VD-ER mình tưởng bạn nói bên trái của mẫu... Về nhận xét của bạn chắc phải hỏi lại mẫu :D
  11. Việt Linh

Việt Linh Thành viên cấp 1

mọi thứ đều đẹp trừ đôi mắt
    mình cảm giác có gì đó không tự nhiên :)
  12. cubin

cubin Thành viên cấp 1

đẹp...chỉnh con mắt bên phải tí nữa là ok
  13. Phiona Pham

Phiona Pham Thành viên cấp 1

Kẻ Vô Danh: cho mình hỏi bạn có học trường mỹ thuật ko? :)
  14. Kẻ Vô Danh

uh mình lỡ tay nhấn cái đồng tử ở mắt bên phải... tranh gốc đã fix còn cái ảnh này chụp lúc chưa fix :D
  15. Kẻ Vô Danh

Phiona Pham mình học bên ngành kiến trúc... hiểu biết non nớt về mỹ thuật lắm... vẽ theo cảm tính thôi
  16. Phiona Pham

Phiona Pham Thành viên cấp 1

Kẻ Vô Danh: mình cũng thích vẽ chân dung, nhưng tay nghề còn non lắm :D. Theo mình thấy thì bạn vẽ đẹp, nhưng hơi thiếu khối, có lẽ low contrast nên vậy. Nhìn mái tóc thì mình xác định dc hướng ánh sáng nằm đâu, nhưng nếu chỉ nhìn khuôn mặt không thì chịu :P. Thấy hơi 2D 1 tí. Với nét hơi cứng (so với khẩu vị của mình)
  17. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Kẻ Vô Danh trục mặt bị lệch về phía bên phải ( bên ngiêng ấy ) Nếu nói theo luật phối cảnh thì khối mặt bên trái phải nhiều hơn bên phải ( bên nghiêng) bạn nhấn mắt bên nghiên đậm quá khiến nó bị dội ra đằng trước so với bên mặt , nhấn mũi dưới một chút đễ đẩy độ sâu đáy mũi . ^_^ Chỉ vậy thôi mình không vẽ theo lối truyền thần nên chỉ có thế thôi :3 :3

Ủng hộ diễn đàn