Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm Hiểu Phim Trường - Chụp Ảnh Cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi 2P Studio, 26/5/15.

Lượt xem: 6,325

1. 2P Studio Mới đăng kí

(Vào bài viết sau, mình xin gửi tặng đến các bạn quyển Ebook Cẩm Nang Cưới số đầu tiên do mình biên soạn, cảm ơn thời gian qua các bạn đã luôn nhiệt tình ủng hộ các bài viết chia sẻ của mình, và mình cũng rất mong các bạn cũng sẽ nhiệt tình ủng hộ cho quyển Ebook sắp tới này nhé!)

Sài Gòn đang từng bước chịu ảnh hưởng bởi khí hậu nóng rát của mùa hè, sức nóng này đã không biết bao nhiều lần gây ra trở ngại cho các cặp đôi cô dâu chú rể trong quá trình thực hiện chụp ảnh cưới.

Phim trường – Vâng! Đây là vấn đề chính mà tôi đang muốn đề cập đến cho các bạn trong bài viết ngày hôm nay. Chi phí cho vé vào cổng phim trường thường dao động trung bình từ khoảng 1.400.000 đồng – 2.400.000 đồng cho 6 người. Sở hữu khuôn viên rộng lớn, có lẽ phim trường đã trở thành “Ông Vua của sự đa dạng”, đồng thời còn được xây dựng hệ thống mái che trải rộng, bạn sẽ không còn phải lo lắng quá nhiều về vấn đề thời tiết nữa. Thay vào đó, bạn có thể thoải mái tạo dáng, xây dựng nên nhiều ý tưởng mới lạ cho bộ ảnh cưới của riêng mình.

Hiện nay, ngành phim trường đã và đang ngày một phát triển rộng rãi trên khắp đất nước. Đặc biệt tại khu vực thành phố Hồ Chí Minh đã có khá nhiều địa điểm trải dài trên khắp vùng nội thành. Vì điểm đó, bạn sẽ lại có thêm được nhiều sự lựa chọn cho mình hơn. Ngoài ra, bạn còn có thể xem xét thêm một số địa điểm thuận tiện cho việc đi lại của bạn.

Mỗi một phim trường sẽ mang sắc thái và phong cách khác nhau. Ví dụ như bạn là yêu thích những vườn hoa, bạn có thể thực hiện bộ ảnh của mình tại một chiếc xích đu được tràn đầy những hoa vòng quanh, hoặc có thể bạn yêu thích sự huyền bí, bạn cũng có thể chụp tại các khu trang trí theo phong cách cổ xưa, sang trọng… Nói tóm lại, phim trường chính là nơi có thể đáp ứng mọi nhu cầu cần thiết cho mọi ý tưởng chụp ảnh cưới.

Ở phần trên chúng ta đã không ngừng nhắc đến những ưu điểm của phim trường. Vì thế, ngay phần kết bài này chúng ta sẽ đi qua sơ lượt một số nhược điểm cần đáng lưu ý sau: Do là phim trường nên thông thường các cảnh vật trông sẽ rất giả tạo, không được chân thật so với các cảnh ngoài trời khác, các góc chụp cũng khá đơn giản, không tạo được điểm nhấn sâu sắc cho bức hình. Tuy vậy, nhưng phim trường vẫn là nơi được giới trẻ lựa chọn nhiều nhất từ đầu mùa cưới 2014.

Nếu bạn đang có dự định đi chụp ảnh cưới tại các phim trường, thì hãy xem xét thật kĩ về chất lượng dựng cảnh trong phim trường là thứ nhất, thứ hai là bạn nên xém xét về mặt chi phí và địa điểm từ nhà bạn đến đó là gần hay xa? Sau đây mình xin giới thiệu một số phim trường khá tốt nằm trong khu vực thành phố Hồ Chí Minh hiện nay:

L’amous : Ấp Bình Lợi – Phường Thạnh Mỹ Lợi – Quận 2.

White house : 78/3/10 đường số 11 - Phường 11 – Quận Gò Vấp.

Yolo : 116 Nguyễn Văn Quỳ, Phú Thuận, Quận 7, Thành phố Hồ Chí Minh.

Nguồn 2Pstudio.vn

...
  2. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

Up lên cho anh em cùng tham khảo nhé! :D
  3. Sunshiny

Sunshiny Mới đăng kí

chụp ở đâu cũng đẹp, cơ bản có tiền mời thợ xịn chụp hem thoy :D
    2P Studio thích bài viết này
  4. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

Nhưng nếu phong nền không tốt cũng gây ảnh hưởng không ít đến bộ ảnh cưới ấy chứ ^^
  5. quachquach

quachquach Thành viên cấp 1

Đẹp thì đẹp, mà nhìn hoài chán quá. Cứ hoa cỏ đầy phòng và áo cưới phủ gần hết khung hình.
  6. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

Gần đây mình có thấy một số phim trường xây dựng nhiều phông cảnh rất ư là Tây, không còn hoa lá màu mè đâu cậu ạ :D
  7. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

8. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

Up lên nhé cả nhà

Ủng hộ diễn đàn