Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm lớp học 3D động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi khánh vân hồ, 19/11/15.

Lượt xem: 3,386

1. khánh vân hồ Mới đăng kí

Các anh chị cho em hỏi là giờ em muốn học để làm được phim hoạt hình thì học 3d động đúng không ạ? em chưa biết gì về đồ họa ạ.

...
  2. jdtran

jdtran Mới đăng kí

Tự học trên youtube các phần mềm như 3dmax, maya, cinema4d hoặc mình thấy có bên hdmotion dạy hoặc muốn có bằng cấp mà học nhiều thứ liên quan thì arena
  3. Tuanbebu

Tuanbebu Thành viên cấp 1

Hien giờ ban dang ở dau ,minh có thể day cho ban ,mình ở sai gon
  4. banhmikemsua

banhmikemsua Thành viên cấp 1

Bạn phải học về model vật thể các thứ trước rồi mới chuyển sang học làm phim 3D bạn à. Hiện có công ty Hiệu Ứng chuyên đào tạo và có nhiều khóa học đa dạng về 3D nhé bạn. Có thể tham khảo tại website: http://effefx.com/
  5. Tuanbebu

Nếu bạn muốn học tạo hình nhân vạt thì có the đen các trung tâm .nếu bạn muốn học cách làm cho nhân vạt chuyển động ,bạn có thể download những model nhân vât free trên mạng về dùng ,sử dung phần mềm maya .ko biết dung ban có thể len YouTube xem cách huống dan cơ bản ,còn RIg free thì gõ mery hoặc RIg free.
  6. Nhữ Mạnh Hiển

Nhữ Mạnh Hiển Thành viên cấp 1

Tuanbebu e cũng muốn học, a có thể hướng dẫn chi tiết và cụ thể thêm 1 chút về những phần mềm, công cụ được không ạ
  7. Tuanbebu

Oke ,em tải phần mềm maya2014. Cai vao may ,sau do tai model free de diễn animation ,vì anh chỉ chuyên animation .em tai con malcom hoặc mery (len Google go là ra may RIg free đo). .sau đó ,vào google gõ các thao tác lam animation trên maya .nó sẽ chỉ em cách sử dung các cong cụ và các đat keyframe de dien .khi đã biết sử dung cơ bản thì tao ra trái banh đe dien ở mức đo cơ bản ,khi dien thanh thạo thì chuyen model người ,xem các clip hoạt hình đe dien theo
  8. Nhữ Mạnh Hiển

Nhữ Mạnh Hiển Thành viên cấp 1

Tuanbebu :v vâng anh , anh có thể cho e xin mail được không, cóv gì trong quá trình tièm hiểu, khúc mắc ở đâu e mail hỏi a.
  9. Tuanbebu

Cứ chat trên đay cũng được ,đay làm những từ khoá để dễ dàng học : time line trong maya ,grap editor ,cách set key ,key frame ,key pose . Move ,rotate ,tránlate ,
  10. Tuanbebu

Len google tìm cuốn cẩm nang hoạt hình ,ve đọc ,sau đó tao khối cầu lam căn bản ,dien từ từ sẽ nhớ cong cụ va cách lam ,
  11. thathanh

thathanh Banned

Bạn học ở chỗ mình đi, thề học hay cực luôn. Mình học xong chẳng muốn nghỉ luôn. Website facebook là 3dmotion.vn, học ở trường cao đẳng ng trường tộ q1 ! Bạn nên tham khảo đi bỏ qua tiếc lắm!
  12. BeierBeier16

BeierBeier16 Mới đăng kí

Cảm ơn bác đã chia sẻ. Nhưng ở đây mới đc 1 ít vần đề.

Ủng hộ diễn đàn