Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm nơi học 3D chuyên nghiệp tại TP Hồ Chí Minh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Saki, 14/11/13.

Lượt xem: 8,478

1. Saki Thành viên cấp 1

Em đang muốn tìm một nơi uy tín để học thiết kế 3D game. Lướt qua các các trang web trên mạng và 4rum mình thì thấy có một số nơi đào tạo...nhưng vẫn băn khoăn không biết chọn nơi nào, các bác tư vấn giúp em với, nơi nào tốt, cam kết việc làm thì càng tốt ạ. Em sợ ra trường thất nghiệp lắm, thấy bà chị học ĐH mỹ thuật mà thất nghiệp nửa năm rồi, ám ảnh lắm :(

Bây giờ học 3D game thì học phần mềm gì chuyên dụng nhất ạ. Em thấy nhiều nơi dạy Maya lắm mà trên mạng thì ít Tut tiếng việt quá.
    Mong anh chị tư vấn dùm em, em ở HCM ạ.

...
  2. MrNoob

MrNoob Thành viên cấp 1

Oánh dấu hóng các pác có kinh nghiệm. Mình cũng đang quan tâm vấn đề này như bạn thớt ^^
  3. hupachow

hupachow Banned

Aptech
    VTC Academy

nhưng cam kết đầu ra có lẽ có mỗi thằng VTC Academy thôi. Lương đầu ra cam kết 300$ hay gì ấy ~.~
  4. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

ko có khả năng thì học gì cũng thất nghiệp tốt. Cam kết có việc là 1 chuyện nhưng đc nhận hay ko là chuyện khác. Bạn cứ học tốt đi đã rồi tính sau, ba cái hứa tốt nghiệp là có việc chủ yếu là quảng cáo thôi
    Học 3D bạn tham khảo polygon thử xem nhé, nhưng phải có kiến thức cơ bản trước
    FMP thích bài viết này
  5. KevinSagittarius

KevinSagittarius Mới đăng kí

đầu tiên bạn cần xác định là mục đích bạn muốn học để làm gì.... chứ học theo phong trào thì học chi cho tốn tiền
  6. c804148

c804148 Banned

Bạn phải xác định học là để kiếm tiền chứ học để lấy cái bằng ra k có tay nghề là cạp đất đấy
  7. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

cũng đang mún tìm hiểu chỗ học...cho e vào xin ké nha :)
  8. tanphivan1

tanphivan1 Mới đăng kí

mình cũng đang muốn theo hướng lập trình mobile nhất là android bạn nào biết trung tâm nào dạy lập trình android uy tín không? ở quận bình tân hay tân phú càng tốt nha
  9. KevinSagittarius

các bác cứ google nó ra cả đống ..... :))
  10. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

nếu học về 3D game là cũng thuộc về phần đồ họa lun ah ???
  11. KevinSagittarius

3D game và đồ họa là 2 lĩnh vực khác nhau chứ nhỉ :3
  12. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

ko học về 3D game nên cũg ko bík dư lào :3 cơ mà nghĩ chắc sẽ có đồ hoạ trên máy tính, dọc mò PTS tr'c đi :D
  13. noiman

noiman Thành viên cấp 2

mình thì thích học core hơn mà cũng đang phân tâm
  14. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Đang thắc mắc 3D với cái lập trình điện thoại nó liên quan gì đến nhau. Vãi liên quan =))))
  15. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

#10: Thì học làm game 3D fải bík đồ hoạ chứ sao bác @.@
  16. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Thì đương nhiên là mấy kiến thức căn bản PS, AI mình cũng đã nắm dc hết rồi, vì mình có học về đồ họa nhưng bây giờ muốn học cao hơn 1 tí, thêm về mảng 3D, nhất là cách tạo hình nhân vật game này nọ. Thấy nội dung học của bên Arena có dạy Maya nhưng mà đến cuối năm 2 mới dạy, còn mấy khóa ngắn hạn của nó cũng như mấy trường khác thì hình như ko dạy riêng Maya. Toàn 3d max ko ah
    Học đồ họa game mai mốt còn dễ xin vào mấy công ty game nữa >"<
  17. KevinSagittarius

mấy công ty game giờ mọc ra như nấm @@
  18. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Arena mình nhớ mấy khóa ngắn hạn chỉ cấp chứng chỉ thôi.
    Giờ ra trường xin việc cầm chứng chỉ ít nơi nhận làm lắm nhe.
    Nên suy nghĩ cân nhắc việc lấy bằng và chứng chỉ
  19. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

giờ chỉ cần kiếm trường nào học có danh tiếng như FPT, VTC là ngon vì nó là 2 thg công ty lớn, chùm game vn, học xong ra trg xin vào sẽ dễ hơn
  20. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

ủa chứ 3D cũng là về giao diện hình ảnh mà, zậy là nó cũng liên quan chứ sao lại ko nhỉ...cơ mà mún lên học 3D phải wa học đồ họa đúng ko?

Ủng hộ diễn đàn