Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm thầy dạy kỹ năng mềm

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hunhun, 9/9/14.

Lượt xem: 2,046

1. hunhun Mới đăng kí

Em rất muốn nâng cao các kỹ năng mềm của bản thân nhưng chưa tìm được thông tin đáng tin cậy. Có ai biết thầy nào giảng dạy về giao tiếp cá nhân cũng như các kỹ năng mềm giỏi không ạ? Nếu mọi người biết chia sẻ cho em với, em đang cần .
    Em cảm ơn ạ!

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

bạn google tìm Lê Thẩm Dương nghe xong bài giảng 11 tiếng của ông này chắc cũng sẽ vỡ ra nhiều thứ
  3. hunhun

hunhun Mới đăng kí

Em muốn tham gia một khóa học cụ thể anh ạ
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

về cơ bản, kỹ năng mềm là thứ bạn phải tự trải qua, tự va vấp trong thực tế thì nó mới trở thành kỹ năng của bạn được. Còn học nó chả đọng lại quá 3 tháng và 10% đâu. Bạn tìm các cuốn sách như Đắc nhân tâm nó nói rất nhiều, đi học cũng như thế, vấn đề là học mà k vận dụng, k thực sự vấp ngã thì còn lâu bạn mơi biến nó thành của mình được
  5. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

lenm mình nghĩ ngoài ra cũng có một vài kĩ năng có thể học/luyện như giao tiếp, thuyết trình chứ nhỉ
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cái đó cũng cần thực tế, bạn có học đến đâu đi nữa nếu bạn không thường xuyên nói trước đám đông, làm việc nhóm hay tổ chức sự kiện thì bạn cũng k thể có dc kỹ năng thuyết trình đâu
  7. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

lenm ok, cmt trên của bạn đề cập hk nhìu về "practice" nên mình hơi hiểu sai ý của bạn. cơ bản thì đồng ý.
    Practice makes perfect.
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Cách nhanh nhất để học kỹ năng mềm là tham gia 1 hội nhóm tình nguyện nào đó, và đặt muc tiêu là vươn lên ban điều hành. Hoặc là đi làm thêm, đi bán hàng, hoặc khởi nghiệp kinh doanh nho nhỏ. Cơ bản là bạn sẽ ngã, thậm chí là ngã đau. nhưng nó sẽ dạy bạn nhiều hơn bất cứ khóa học hay cuốn sách kỹ năng mềm nào mang lại
    Phuocy Phan thích bài viết này
  9. hunhun

hunhun Mới đăng kí

Em cũng đã tham gia đội tình nguyện rồi nhưng thật sự để hòa đồng với một nhóm người đã thân với nhau từ trước thật sự rất khó
  10. ngaymoi

ngaymoi Mới đăng kí

bạn muốn tăng khả năng giao tiếp và tự tin hơn, đồng thời muốn đi học hả, bạn có thể tìm hiểu thông tin về thầy Trần Văn Tuấn ý. mình rất cảm phục về trình độ cũng như sự tâm huyết của thầy, thầy là CEO của cty Anewmart đấy, bạn có thể tìm theo hướng này, hay là theo hướng như là ai là người tư vấn chiến lược cho ICRAZY, hay là công ty Cổ Phần HITECH Việt Nam, Công ty TNHH Tự động hoá Minh Anh, Nology Việt Nam, ui khá nhiều mình cũng k nhớ rõ lắm, bạn tìm theo hướng đó xem nha :)
  11. hunhun

hunhun Mới đăng kí

cảm ơn mọi người nhiều, mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin
  12. troixanhngapnang

troixanhngapnang Mới đăng kí

Cách đây mấy tuần mình cũng không xin được việc vì ngoại hình không đẹp còn giao tiếp thì dở ẹc, hiện tại mình đang theo học một khóa giao tiếp kỹ năng và cảm thấy tự tin hơn rất nhiều, không biết 2 bạn ngaymoi và ngoquyen cảm thấy khi học thầy thế nào nhưng riêng bản thân mình thì mình vô cùng thích thầy. Rất vui vì gặp được người cùng biết đến thầy Tuấn :D
  13. troixanhngapnang

troixanhngapnang Mới đăng kí

Đây là một số khoá học của thầy nhé "Chiến binh bán hàng, Kinh doanh thực tiễn, Tạo sức hút cá nhân". [​IMG]
  14. sonbin1100

sonbin1100 Mới đăng kí

đọc comment cũng tò mò xem Trần văn Tuấn là ai, search thì ra cái này: kynangthuctien.com/tran-van-tuan-mot-ngon-lua-dam-me-luon-bung-chay/

Ủng hộ diễn đàn