Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tình trạng lạm dụng TROLL

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Trần Hưng Thịnh, 25/3/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 4,573

1. Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Chào tất cả
    Có lẻ mình góp ý vầy sẽ đụng chạm không ít nhưng nên góp ý nói thẳng
    - Thực tế có nhiều bạn lên nhờ vả và câu cú và yêu cầu có phần thái quá nhưng việc lợi dụng Troll như một thói quen trong Box nhờ ... Troll
    - Anh em có quyền troll nếu thấy sự nhớ giúp đỡ đó có phần bất hợp lý hay quá đáng, nhưng hãy dựa theo đúng yêu cầu mà Troll, rất rất có nhiều người lợi dụng tập thể troll mà đưa những hình ảnh rất quá đáng mang phần như sỉ nhục người khác ... cảm giác không nên tý nào.
    - Yêu cầu MOD box nhờ vả coi lại thái độ Troll đó đi (tui cũng là thành phần Troll ).
    - Bản thân mình ngày càng thấy nhưng sự giúp đỡ quá đà đến tỏm lợn rồi đó

...
    painful, Ku Sang, Danko14 người khác thích bài viết này.
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

cứ nhờ đúng trong box của sis Dư thì ai dám troll
    lập topic khác là thường hay bị vả như thế mà :v :v
    Ku Sangsun_writer thích bài viết này.
  3. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

chẳng bao h troll ng khác, like mạnh " quá đà đến tởm lợm" =))
    p/s: hơn 80% pic troll của các bạn trên fr, chẳng có 1 nội dung j sất, thấy ng ta troll cũng đú mà làm theo cho có phong trào. :v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v
    MissMabu thích bài viết này
  4. đăng bụi

đăng bụi Thành viên cấp 1

Có nhiều bác vào nhờ vả nhiều ca khó đẻ quá nên các thánh mới troll.:))
  5. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Troll cũng là 1 nghệ thuật, còn người ghép ảnh mang tính xỉ nhục người khác thì khó chấp nhận được
    Danko, goalnguyenphu.pn thích bài viết này.
  6. nguyenphu.pn

nguyenphu.pn Thành viên cấp 2

Mình đồng ý, cũng thích troll người khác nhưng nghĩ đến việc họ xỉ nhục lại mình thì như thế nào :|
    Danko thích bài viết này
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chưa bao giờ thấy 1 topic nhờ Troll mà được làm nhiệt tình cả.
    Chỉ thấy những topic nhờ vả ghép hình, thay nền mà khi nhìn vào yêu cầu sẽ thấy rất buồn cười sẽ được chăm sóc rất nhiệt tình ( ngoại trừ những topic nhờ vả 1 cách lịch sự và đúng nghĩa)
    Khi lập 1 topic nhờ vả, người nhờ vả cũng nên cân nhắc yêu cầu và xác định tâm lý bị troll.
    Vì không ai có thể cấm người khác troll được. Cái này là do ý thức mỗi người.
    Nếu chủ topic thấy bị xúc phạm quá có thể Report để mình xóa comment.
    Hoặc khi nhờ vả kèm theo 1 câu:"Mong mọi người đừng troll, em nhờ vả thật lòng" thì ai troll mình sẽ xóa hết comment.
    Mình đang tham gia 1 cộng đồng. 1 người vì nhiều người. Chứ không thể nhiều người vì 1 người được.
    Mà khi lập topic thì cũng phải chú ý, đừng có thêm các Emoticon : =)) :)) vào.
    Như thế là không phải nhờ vả nghiêm túc.
  8. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Trước khi nhờ thì nên suy nghĩ xem kiểu mình nhờ nó có " buồn cười " quá hay không . Còn sợ thì cứ nói thẳng 1 câu " em nhờ thật lòng, đừng troll ~ ". Nếu có người troll thì xác định là ban nick hoặc xóa comment .

Có 1 việc đơn giản thế mà mấy bạn nhờ vả còn không chịu làm thì thiệt mình là đúng rồi ;))
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mấy bợn nên học cách troll nghệ thuật như mình :-<

vừa có văn hoá vừa xả stress tốt
    Ku Sang, sun_writer, Leo_Gió2 người khác thích bài viết này.
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Các bạn nếu thấy ai cố tình troll 1 cách phản cảm thì cứ report, mình sẽ xử lý! Nếu quá đáng thật sẽ bị xóa và ban nick cảnh cáo :)
    nguyenphu.pn, painful, Ku Sang7 người khác thích bài viết này.
  11. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Đang suy nghĩ có nên liều mình hi sinh, post ảnh của mnhf lên cho anh em troller quậy phá hẳn trrong 1 topic riêng ko :))
    thanh buiDX_Degeneration thích bài viết này.
  12. Trần Hưng Thịnh

Vụ này được nè
  13. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Đòng ý với chủ thớt :-" vừa vào cái píc nhờ làm ma cà rồng mà thấy ớn quá :(( xem đc máy píc là đóng ngay ko dám xem nữa :-" nói thực mi` vào đây để học hỏi kỹ năng pts là chính, mong sao làm cho tấm ảnh nó đẹp hơn, chứ làm ra những quái vật thì.............thật là..........:-ssko chịu nổii
    Danko thích bài viết này
  14. Trần Hưng Thịnh

Mình cũng thích troll vậy, nhưng cũng nghĩ kỹ trước khi làm, dù troll nhưng cố gắng không hạ thấp bản thân của mình khi làm.
  15. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

mình rất ưa là ghét troll theo kiểu làm biến dạng mặt, không tôn trọng người ta 1 chút nào :| troll chủ yếu là để giải trí nhưng đừng quá đáng là được :|
    sun_writer, DankoLong Lém Lỉnh thích bài viết này.
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

Vấn đề này đang nổi cộm nè :-B
  17. liphibi8x

liphibi8x Mới đăng kí

Ha, tính giải trí của troll quá cao, có nhiều siêu phẩm, người troll thì vô tư troll (như một thói quen ♪♪♪), người xem vô tư xem; chỉ có người bị troll (- tự nguyện) và số ít người không thích troll phản cảm nóng mặt. Lâu dần tôi nghĩ trở thành 1 cái box loạn thiếu nghiêm túc (đi ngược nội quy ...không phải là diễn đàn dành cho teen hoặc để giải trí ("xem thêm nội quy diễn đàn, chưa đủ chèn link").

Vậy, tôi nghĩ các bạn troll thế nào mà chủ thớt vẫn vui vẽ, tôn trọng chủ thớt, hình thành thói quen tôn trọng người khác và bản quyền. Về quản lý nên đưa thêm tiêu chuẩn post ảnh nhờ vả, mod xóa khi vi phạm nghiêm trọng hoặc để member report và góp ý nhẹ nhàng với thớt, tránh để lõng dậu đổ bìm leo, lấy người khác làm trò cười phản cảm.
    Nói thế thôi chứ để đủ chuẩn cho các photographer & designer chắc phải cấm luôn phần lớn teen (impossible), nhiều bạn khá ít kiến thức về ảnh (bình thường).

Vài dòng góp ý, bạn nào không đồng ý nhẹ nhàng nói chuyện ♪♪♪
    mirieuDanko thích bài viết này.
  18. sieuquaykt

sieuquaykt Thành viên cấp 2

quá đúng...có nhiều bạn vô nhờ vả đàng hoàng.nói chuyện rất lịch sự....cũng có các cao thủ giúp đỡ nhưng mà cũng có vài người vào troll nhảm nhí.thấy ko hay xíu nào
  19. PhuocHai

PhuocHai Thành viên cấp 1

hãy làm để ngta thấy nể phục tài năng troll của mình, troll lịch sự và có văn hóa
  20. Danko

Danko Mới đăng kí

anh dư ơi cứu e với :(( ...lỡ dại nhờ mấy mem khốn nạn nhà mình sửa ảnh ma cà rồng mà bị troll khiếp quá :-&
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn