Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tò mò - AE Tuts Tiếng Việt – Sử dụng Particle trong MV ca nhạc

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi tomovn, 27/8/13.

Lượt xem: 3,859

1. tomovn Thành viên cấp 1

Xin chào ace vietdesigner :D. Đợt vừa rồi có nhiều việc bận nên chúng mình ra TUTs chậm :D Lần này Tò Mò trở lại với bài tập cực hay về Sử dụng Particle trong MV ca nhạc.
    Để thực hiện bài hướng dẫn này, Tò mò xin cảm ơn sự hỗ trợ rất lớn từ Trần Đại NhânQUAD Entertainment với ca khúc “Trở lại tìm em”.
    Bài tập này sẽ hướng dẫn các bạn:
    - Thiết kế tiêu đề ca khúc với Illustrator
    - Sử dụng Particle để làm tiêu đề phim hiện lên cực đẹp
    - Tạo hiệu ứng bụi trong MV với Particle

Qua bài này bạn sẽ nắm được 2 thành phần quan trọng nhất trong quy trình làm phim: đó là thiết kế tiêu đề và sử dụng hiệu ứng particle
    Để học bài này các bạn nên xem qua series cơ bản của tò mò chấm vi en. Đặc biệt ở bài 7 về 3D và Particle.
    Bài tập này có sử dụng các hình ảnh trong MV Trở lại tìm em của Đại Nhân:
    Drama Version:

Dance Vesion:

Quad Entertainment Channel: http://www.youtube.com/user/quadentertainment

Download File Project tại đây: http://tomo.vn/su-dung-particle-trong-mv/

...
    Trần Bá Đạt, BlackMoon, Gomu Gomu5 người khác thích bài viết này.
  2. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Ôi ngày xưa mình cũng đam mê làm fiml lắm nhưng ko có ai dạy nên... :/
    Gomu Gomutomovn thích bài viết này.
  3. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Bây giờ quay lại với đam mê thôi bạn :D Chẳng bao giờ là muốn khi sống vì đam mê :D
  4. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Giờ em mới nghĩ ra dùng kí tự đặc biệt để làm dấu cho font chưa đc VH :D Thanks Tut
    Trần Bá Đạttomovn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn