Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tò mò Tuts – Cơ bản về Premiere

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi tomovn, 29/11/13.

Lượt xem: 3,876

1. tomovn Thành viên cấp 1

Lâu lâu mới nhớ ra là không bám sát tình hình anh chị em trong diễn đàn :D
    Mình up thêm Tuts mới của Tò mò cho mọi người xem ạ.
    Ai thấy hay thì subcribe và like cho bọn mềnh nhá <3

Bài tập này sẽ hướng dẫn các bạn:
    Mở, tạo mới, import folder, tạo sequence, nhập video và âm thanh
    Premiere là phần mềm dựng phim hiệu quả và mạnh.
    Dự là Tò mò cũng sẽ có một chuỗi bài hướng dẫn các bạn sử dụng phần mềm này giống như Series cơ bản về After Effects
    Tò mò Team vẫn đang liên tục nỗ lực để phát triển website Tò mò chấm Vi En. Với hy vọng có thể giúp được các bạn trẻ trong việc giữ và phát triển niềm đam mê của mình. Trong thời gian tới sẽ còn có nhiều hơn những bài tập về các kỹ thuật hấp dẫn trong làm phim chúng tôi sẽ mang đến cho các bạn. Hy vọng các bạn sẽ đồng ý với chúng tôi rằng: Chia sẻ kiến thức thì tốt hơn là giữ cho một mình mình. Khi chia sẻ ta sẽ học được nhiều hơn [​IMG] Các bạn hãy theo dõi các kênh thông tin của Tò mò và cùng nhau thảo luận. Và hãy chia sẻ bài hướng dẫn của Tò mò cho những ai cần nó!
    Cập nhật các bài hướng dẫn của Tò mò Team qua các kênh:
    Website chính thức: http://tomo.vn
    Fanpage : https://www.facebook.com/tomovietnam
    Youtube Channel: http://www.youtube.com/tomovietnam

...
    pitlamgi, Hẻo Hóm Hĩnh, paygate5912 người khác thích bài viết này.
  2. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

rất thích cách trình bày của anh Trần Trung :D
    tomovn thích bài viết này
  3. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn :D
    Trung Võ thích bài viết này
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cho mình hỏi tí nhé. Cái này với AE cái nào render nhẹ nhàng hơn hả bạn? Mình cũng muốn mò mẫm cái này :x
  5. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Bạn ợi nhẹ nhàng thì còn tùy vào số lượng hiệu ứng, chất lượng file xuất và độ dài Video. Trên AE chỉ xử lý video với độ dài <2p thôi bạn nhé. Còn nếu video của bạn dài thì bạn nên sử dụng Premiere để render
    pitlamgi thích bài viết này
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình không hiểu chuyên nghành lắm nên hỏi hơi ngây ngô. hi. Có gì thông cảm bạn nhé. Chúc bạn có những sản phẩm hay hơn nữa. ;)
  7. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Muốn lên ngọn thì phải đi từ gốc thôi bạn :D
    pitlamgi thích bài viết này
  8. botreconzz

botreconzz Banned

Bài viết khá hay đó, các bạn đọc thêm câu truyện cười nhé !
    Bỏ hết cho nhẹ
    - Mẹ: Chúng ta sẽ chuyển máy vi tính lên tầng hai
    - Con: Nếu vậy con nghĩ chúng ta nên bỏ hết các chương trình trong máy thì nhẹ nhàng hơn khi vận chuyển .
    - Mẹ: ?!?!
  9. QQuan

QQuan Mới đăng kí

Giờ đã 1/2 năm rồi mà vẫn chưa có phần tiếp theo nhỉ???

Ủng hộ diễn đàn