Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp 10 kiểu thiết kế cảnh quan đẹp nhất với chậu hoa composite

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi TOTICO, 2/8/14.

?

Bạn đã từng thiết kế kiến trúc cảnh quan nội ngoại thất với chậu composite chưa?

1. Chưa bao giờ

66.7%
  2. Mới nghe nói nhưng chưa thử

0 vote(s)
    0.0%
  3. Đã thiết kế nhưng ít

0 vote(s)
    0.0%
  4. Đã thiết kế vài mẫu thất khá đẹp

0 vote(s)
    0.0%
  5. Luôn luôn sử dụng để đưa vào ý tưởng thiết kế nội ngoại thất

33.3%

Lượt xem: 5,546

1. TOTICO Mới đăng kí

Thiết kế cảnh quan phía trước hàng rào, chậu hoa composite được thiết kế theo ý tưởng của hàng rào.

Thiết kế cảnh quan với những ngôi nhà hiện đại, sử dụng nhiều kính, chậu cây composite được đặt phía góc tạo nên điểm nhấn cho căn nhà.

Đây là một cách trang trí khá độc đáo cho phía ngoài cửa sổ: hoa được trồng trong chậu composite, mặc dù màu sắc chỉ là trắng và đen phối cùng màu xanh của lá...3 màu thôi cũng đủ cho ta thấy được sự nhẹ nhàng, tinh tế, hiện đại.

Đây là cách thiết kế cửa hàng, shop sử dụng 2 chậu hoa composite phía trước...kiểu này ở VN mình rất ít thấy

Sự trang nghiêm của tòa nhà hành chính được tạo nên bởi các chậu cây lớn composite phía trước

Cách thiết kế gần gũi với thiên nhiên nhưng đảm bảo được sự hài hòa là rất khó

Mình là dân thiết kế cảnh quan nội ngoại thất, cái mình muốn giới thiệu với các bạn chính là chậu composite. Một là ngày nay con người rất thích gần gũi thiên nhiên nhưng một chậu cây đẹp không phải chỉ cần cây đẹp là xong, phải có cả chậu đẹp, chậu bền, kiểu dáng đa dạng để dễ cho việc thiết kế cách khung cảnh khác nhau. Mình rất bị hạn chế ý tưởng khi dùng các chậu sứ, xi măng vì chúng rất thô, không đẹp..có anh bạn đã giới thiệu mình qua thiết kế cảnh quan nội ngoại thất với các mẫu chậu composite. Nó rất nhiều kiểu dáng nên mình rất thích. Các bác cho em ý kiến về các thiết kế trên nhé...Thanks, em mới vào nghề nên các bác chém nhẹ tay.

...
    Phạm Hữu Dư, mgrHồng Sơn thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn