Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp các bức tranh vẽ tập luyện của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Yuu Ait, 5/6/15.

Lượt xem: 7,514

1. Yuu Ait Thành viên cấp 1

các bức tranh vẽ luyện tập của em, có cả cũ lẫn mới, em thiên về truyện tranh, manga, hoạt hình, vẽ minh họa ạ.
    KLQ lắm nhưng hiện em đang học ngành designer (^:)^tân binh thôi ạ ) , vẫn còn là học sinh cấp 3 lớp 10 thôi.., sau này em tính thi vào trường MTCN thì phải học những gì để thi vào ? môn học của trường bao gồm những môn nào ạ ? điểm vào có cao ko ạ ?:-ss
    tranh theo thứ tự từ ngày gần đây cho đên thời xa xưa ( nghe đồn cách đây 3 tháng ;;)) paint tool sai muôn năm
    nếu anh chị tò mò xem tranh thời cổ đại của thì em còn 1 số tranh cũ xưa hơn ( lúc còn vẽ = chuột ) có thể đào mộ ở đây ạ: http://yuuaity.deviantart.com/
    Cầu nhận xét ^:)^

...
    Ken.4495, Phuocy Phan, nhatdk9116 người khác thích bài viết này.
  2. Zin Xupy

Zin Xupy Mới đăng kí

Vẽ đẹp quá đi a~
    Mới học cớ lớp 10 đã giỏi vậy rồi
    Klq cơ mà Zin sắp lên lớp 10
    Còn kém xa bạn
  3. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

4. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Thi vào MTCN thì thi Văn - Vẽ (chân dung bán thân) - Vẽ (trang trí màu) (năm 2005)
    Vẽ chân dung thì nó sẽ khác với vẽ manga về tỉ lệ, tức là phải đúng tỉ lệ, còn manga thì hư cấu đc. Bạn nên luyện thi từ bây giờ để dựng hình cho chính xác.

Còn những trường có dạy MTCN thì có Kiến Trúc, ĐH Văn Lang, ĐH Tôn Đức Thắng, ĐH Hồng Bàng,... mấy trường này thì đào tạo thiên về vẽ tay, dạy phần mềm ít, nên hầu như phải tự học bên ngoài.
    Còn ĐH FPT Arena thì đào tạo thiên về kỹ thuật đồ họa, dùng trên máy, nên vẽ tay ko bằng mấy trường trên.

Hồi xưa mình học Hồng Bàng, cũng lùm xùm đủ thứ hết, giờ ko biết sao. Giờ thông tin có trên mạng hết, bạn tự tìm hiểu mấy trường trên để nghiên cứu cho phù hợp với khả năng, tài chính và công việc bạn lựa chọn sau này :)
    Kẻ Phá Hoại Nhân Loại thích bài viết này
  5. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

:Othi vào mĩ thuật công nghiệp có cả toán hả anh chị.@-) toán.... kẻ thù của em.....8-X
  6. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Không thì thi khoa Thiết kế Mỹ thuật của Sân khấu điện ảnh HN đi vậy. Chỉ có Văn với các môn vẽ - và vẽ này hợp cho em theo Concept artist sau này.
    Khoa thiết kế mỹ thuật: Thi sơ tuyển hình họa mẫu nam, Thi vòng 2 văn, tĩnh vật màu, không gian (enviroment) theo đề.
    Khoa thiết kế trang phục: Thi sơ tuyển tượng nữ, Thi vòng 2 văn, tĩnh vật mầu, tạo hình 4-5 nhân vật theo đề.
    Ở đó có 4 ngành chính sau này: Thiết kế mỹ thuật điện ảnh, thiết kế sân khấu, thiết kế hoạt hình, thiết kế trang phục.
    Do có ông thầy trưởng khoa rất xì tin nên phần đồ họa là môn được chú trọng rất nhiều hơn các trường mỹ thuật hệ đại học khác, đảm bảo học sinh có máy thực hành trên trường. Thầy trưởng khoa luôn yêu cầu sinh viên học hỏi công nghệ mới không ngừng.
    Cùng với trường có rất nhiều thầy trẻ đi du học về đã thành tài trong lĩnh vực digital painting, một vài thầy thì là tín đồ manga anime nữa. Do vậy ra trường nếu đứa nào vẽ tốt thì hầu như đâm đầu vào game, hoạt hình, truyện tranh khá nhiều. Họa sĩ theo hướng hội họa của trường này thì chả hiểu sao bán được tranh với giá khá chát.
    Điểm nổi bật của trường là thẻ sinh viên được tạo dáng sao cho đẹp nhất có thể, chỉ cấm trang điểm kiểu xác chết, nháy mắt hoặc chu môi.
    Chưa kể ký túc xá sạch đẹp, phòng học đẹp, bạn học (khoa diễn viên, múa) rất đẹp.
    Khoa có lớp ôn thi tuyển sinh từ tháng 10, nhưng mà phải học vẽ cả ngày nên có vẻ thích hợp với ai bị thi trượt. Trường này yên tâm không để học sinh thi trượt quá 4 năm đâu.
    Phù, em thử search Mỹ Thuật Yết Kiêu, CĐSP khoa mỹ thuật, hay CĐSP nhạc họa xem.
    Không quan trọng trường nào mà do cố gắng tự học. Nhưng đúng là nên học bài bản, và thời gian kéo dài 4 - 5 năm là chuẩn để mình có thể lãnh hội đầy đủ chất nghệ sĩ. Nhiều người chưa thành tài đã lo kiếm tiền nên sáng tạo bị cụt.
  7. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

:like:nghe có vẻ phê chị ạ 8-> về cơ bản thì em ở trong...... HCM =(( nhưng dù sao thì cũng cảm ơn chị đã tư vấn cho em :-bd em tính sau này theo lối vẽ truyện tranh, tranh minh họa, kiểu như các họa sĩ như ibuki satsuki, hạ đạt, tanjiu hay oldxian ấy chị, em tính luyện vẽ wacom vài năm cho thạo sau đó chuyển sang quậy với màu nước, 1 số anh chị bảo nếu thích cứ sang bên mĩ thuật công nghiệp ( dân nó đồn trong đó có club vẽ truyện tranh ) @-), cơ mà có cái chị bảo nên ôn luyện từ bây h, nghĩa là trong vòng 3 năm cho tới tốt nghiệp trường thpt, thi vào các trường đại học căng lắm hả chị ? @-)
  8. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Hồi đó anh luyện thi từ năm 11, vậy là cũng hơi trễ rồi vì chả có ai tư vấn gì. Giờ em xác định mục tiêu sớm được như vầy là ổn rồi. Ôn luyện từ bây giờ cho chắc tay. Với bây giờ thì chương trình học và thi nó khác thời anh học rồi, nên em cứ đến chỗ luyện vẽ, hỏi mấy anh chị sắp thi, thì ngta sẽ trả lời cho em.
  9. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

em hãy xem 1 số tranh của các digital artist vn nổi tiếng, nếu em có thể sáng tác tranh được như họ, em có thể ko cần học đại học mà chỉ cần 1 khóa ngắn hạn, anh thật lòng! bạn anh năm 3 nghĩ học và giờ đang làm trong 1 công ty nước ngoài vẽ game
  10. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

em ráng tập sai với luyện 1 tí về phối cảnh đi ! rồi sao đó đi làm luôn đi :D tích măn ny rồi ra nước nào đó mà học cao lên! chứ mấy thánh thú manga toàn bỏ giữa chừng và có khi đăng ký học chỉ là để trốn nghĩ vụ quân sự thôi 8-X
  11. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

bạn có năng khiếu thật, màu mè đẹp quá
    nhưng sao mình thấy các nhân vật thiếu hồn vậy nhỉ, nhất là ở đôi mắt :)
    p/s: pic 6 đẹp thật :P
  12. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

:D thật sự thì mình muốnn học lên đại học ( để cho bik cuộc sống đại học con nhà người ta ntn =)) ) với lại có = đại học rồi thì cái gì cũng dễ hơn 8-> mình cũng định tham gia 1 lớp học ngắn hạng dạy vẽ truyện tranh của acedemy :D dangduyhao thank bạn, thật sự hồn của tranh thì vẫn chưa hỉu rõ lắm ( cháu nó ko bik lun đấy ) nên chưa phát huy dc cái hồn @-)
  13. Kẻ Phá Hoại Nhân Loại

Kẻ Phá Hoại Nhân Loại Thành viên cấp 1

= tuổi này , phát hiện chủ thớt có trong list fr của tuôi :)):)):)) :)) nhưng vẽ siêu vcđ :(( tuôi h còn đang ngồi nghệch ngoạc bằng bút bi :((:((:((
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/6/15
  14. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

@-)list friends FB hả bạn :v thì cứ vẽ từ từ ròi sẽ đẹp hoy

Ủng hộ diễn đàn