Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp các tác phẩm của mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Huỳnh Anh, 14/7/15.

Lượt xem: 3,647

1. Huỳnh Anh Thành viên cấp 1

Mình cũng không dám khẳng định mình cái mình đang làm là Photo Quote, hay Typography gì. Chỉ là trong thời gian qua rãnh rổi sinh nông nỗi. 8->
    Cũng là muốn chia sẽ và mong nhận được những ý kiến có tinh thần xây dựng. Để cùng hợp tác và phát triển. :))

Các background đa số là mình load từ Facebook của các bạn : Lê Phương Anh, 3 Fingers, Shishi Nguyễn, Tampu's tyni things. KitesQuote ... Có một số mình đã xin phép tác giả rồi, hình như là một số chưa:-" nên có chủ nhân pic đó có thấy xin bỏ qua cho em :-bd.

Tạm thời em làm phần đầu, chắc chắn sẽ còn phần sao :v []---
    Cuối cùng chào thân ái và quyết thắng. :-H

Do em xài 3g nên em up kích thước nhỏ xíu bà xiu, nên có những chổ chữ nhỏ trên ảnh không đọc được :v. Hôi kệ đi [-(

...
    Ngô Văn Khánh, Cái Bô Trôll, nhatbui2 người khác thích bài viết này.
  2. haingan001

haingan001 Mới đăng kí

đẹp quá bạn ơi
  3. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Forever and one ~^o^~~^o^~~^o^~
  4. conanlovevit

conanlovevit Thành viên cấp 1

Rất đẹp đó bạn. phát huy nhé.
  5. Huỳnh Anh

Huỳnh Anh Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn :v
  6. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

hầu hết tất cả những bức này bức nào cũng có những lỗi ngớ ngẩn mà sửa nó nằm trong tầm tay của bạn, cho nên nó là vấn đề thẩm mỹ, bạn cần nâng cấp.
    Bạn nên học thêm về các nguyên tắc sử dụng chữ, khoảng cách, số font, màu sắc, bố cục...người ko chuyên người ta nhìn thấy đẹp chứ ai làm nhiều nhìn sẽ thấy bạn có vô số lỗ hổng!
    Huỳnh Anh thích bài viết này
  7. Chipp Boss

Chipp Boss Mới đăng kí

Soullegend : giúp phật thì tới tây thiên luôn bạn ơi. Mình cũng dân không chuyên gì. Có gì bạn cụ thể hóa mấy cái lỗi giúp để có gì anh em học hỏi thêm ^^~
  8. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

:v "..người ko chuyên người ta nhìn thấy đẹp..." nghe câu này tủi thân quá bao giờ mới chuyên được đây :-s . Có lẽ phải chịu khó uống trà đá chém gió nhiều hơn thôi (:|
  9. Soullegend

có những cái dễ nhìn ra đó là:

Bạn dùng quá nhiều font. Cái này ai cũng nói rồi.

Bạn chọn font 1 cách ngẫu hứng ko tính toán, chính vì thế khi chúng kết hợp lại ko hiệu quả, mình khuyên bạn nên cứ quy ra đơn giản tương đồng và tương phản, bạn nhấn chỗ nào phải để người ta nhìn thấy ngay, còn các phần khác cứ để nó giống nhau, quan trọng nhất vẫn phải là rõ ràng, vì vốn dĩ khả năng của bạn cũng chưa làm được các mẫu phức tạp.

Về màu sắc, nhìn thấy rõ là bạn dùng màu chưa tốt, một số chỗ thì màu mờ nhạt cực kỳ khó đọc, 1 số chỗ thì phần hình còn át cả phần chữ, bạn nên nhớ làm typography hình là phụ, chữ mới là chính, đừng nghĩ đập 1 cái hình đẹp vào để cứu vãn phần chữ, đó ko phải là làm typography! trừ trường hợp bạn nói bạn ko muốn làm typography, nhưng mà bạn nói bạn muốn học hỏi, nên mình góp ý thế.

Và bạn cũng đừng đập mấy cái hiệu ứng quá choi chang, lòe loẹt vào typography.
  10. kemradituan

kemradituan Thành viên cấp 2

người ta dân k chuyên mà... =))
  11. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

MÌnh thấy là mấy chữ của bạn thì ko có gì đặc biệt, còn phần nền thì đẹp, nhưng ko phải của bạn :)
  12. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Mình cũng không phải dân chuyên =))
  13. Huỳnh Anh

Cảm ơn bác Soullegend . Em thấy bác góp ý thế em rất vui. :v Cơ bản là em tự học nên chắc chắn em sẽ luyện, học hỏi, và làm được thứ mà bác nói. :like: :v

Cảm ơn các bạn.
  14. Huỳnh Anh

À bác Soullegend Bác có thể giúp em chọn được 1 pic mà bác cho là đúng, hợp lý, và đẹp nhất trong các tác phẩm ấy của em, và 1 pic thì ngược lại được không?
  15. Soullegend

Nó đẹp vì nó dùng ít font (mặc dù ko thích dòng chữ nhỏ), nó có đường nét và màu sắc rõ ràng, có biến tấu.

Còn 2 cái này xấu đều vì cái gần như ko đọc dc cái gì hết còn 1 cái thì loạn font đến nỗi chả ai buồn đọc hết 4 dòng. Các đường nét nhấn chữ cũng thừa thải ko có ý nghĩa nào ngoài làm việc nó làm cho tác phẩm bị phân mảnh nhiều hơn

Ủng hộ diễn đàn