Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tổng hợp] Hướng dẫn & Download: Ghost win7, 8.

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi cao xuân trường, 14/11/12.

Lượt xem: 9,326

1. cao xuân trường Thành viên cấp 1

Ngủ dậy thấy bên mình đang có thớt cung cấp bản ghost win8 thế nhưng vẫn còn nhiều người chưa biết cách ghost. Mình có tham khảo và thấy bên VNZ có bài này cho các bạn tham khảo. Bài khá dài nên mình để trong thẻ. Đọc xong nhớ like.
    ***Lưu ý là do bài sưu tầm nên mình giữ nguyên vẹn bài viết, trừ link hướng tới các topic khác nhau mình đều del để phù hợp với qui định của 4rum (các bài viết này đều được mình tổng hợp trong thớt này rồi). Một số hình ảnh bị lỗi nhưng không ảnh hưởng lắm đến bài viết.
    OneKey Ghost V6.5.12.188 - ghost win7 32bit/64bit ngay trong win

Dùng phụ lục ghost để ghost trong cmd
    Cách ghost này chỉ dùng được cho win7 và win8 (ngoại trừ win7 Thin PC và win7 ghost Allmain trên các diễn đàn VNZ). Sau khi tải về các bạn giải nén và đặt file ghost.exe trực tiếp ở ổ D (hoặc 1 ổ đĩa bất kỳ khác ổ ghost win). Bản ghost32.exe (v11.5.1) dùng cho win32bit và bản ghost64.exe (v11.5.1) dùng cho win64bit.
    Ghost win7: Khởi động lại máy, nhấn liên tục phím F8 để vào menu Advanced Boot Options, chọn Repair your Computer, nhấn enter và làm như clip dưới đây.

Ghost sao lưu:http://www.youtube.com/watch?v=pL_TQ...ature=youtu.be
    Ghost phục hồi:http://www.youtube.com/watch?v=3cws4...ature=youtu.be

Ghost win8:

Cách 1:

1. Rê chuột xuống góc dưới bên phải màn hình --> kéo dọc lên trên --> Chọn Settings --> Chọn Change PC Settings
    2. Chọn General --> chọn Restart now (Trong phần Advanced Startup)
    3. Chọn Troubleshoot --> Chọn Advanced opitons --> Chọn Command Prompt
    4. Khi khởi động lại, chọn tài khoản của bạn rồi nhập password nếu có --> Chọn continue
    5. Làm tiếp tục giống như trên win7

Cách 2: Sử dụng phím F8 để vào Command Prompt:
    Hình ảnh

Chú ý

Cách ghost này cũng gần giống như cách cài win7, win8 từ ổ cứng.

Ghost backup ngay trong win với nhiều tùy chọn hơn OnekeyGhosst

Để ghost được ngay trong win bạn chép OnekeyGhost.exe và ghost32.exe (hoặc ghost64.exe tùy theo win đang dùng của bạn, hoặc có thể chép cả 2) vào cùng 1 thư mục. Đặt thư mục này ở 1 ổ đĩa tùy ý khác ổ C. Chạy file ghost32.exe (hoặc ghost64.exe) và ghost bình thường như trong cmd. Nhược điểm của cách này là không ghost restore được. Xem clip dưới đây:

Ghost backup:http://www.youtube.com/watch?v=5rl2C...ature=youtu.be

(Nguồn: VNZ)

...
    Phạm Hữu Dưtienhoang195 thích bài viết này.
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Tốt quá, cảm ơn chủ thớt nhé :D
  3. germania209

germania209 Thành viên cấp 1

Sao mình ghost WIN 8 không khời động được Boot,chủ thớt có các nào không ?
  4. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

mình toàn cài tay, ghost chả biết bản nào ngon cả, bản nào free hầu như cũng phải có lỗi này lỗi nọ :(

Ủng hộ diễn đàn