Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp một số logo từng làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nickydao, 7/6/13.

Lượt xem: 3,682

1. nickydao Thành viên cấp 3

Trước giờ cũng ít khi làm logo, dưới đây là tổng hợp những logo mình từng làm, một số làm cho khách hàng, một số làm để dự thi...

...
    mgr, Thiên Ma, AnonB5 người khác thích bài viết này.
  2. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình thích cái số 2 :)
    nickydao thích bài viết này
  3. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

cho mình hỏi bạn design logo bằng những soft nào zậy :)
  4. johanvie

johanvie Thành viên cấp 1

5. k3n.al0ne

k3n.al0ne Thành viên cấp 1

chuẩn qá bác à
    ! có hướng dẫn ko ế =P~
  6. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Tất cả được làm với AI, logo khó nhất phần ý tưởng thôi, có ý tưởng rồi thì vẽ ra nhanh lắm nên không cần tut đâu bạn :)
  7. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Hơi "màu mè" bạn à :v :v
  8. nickydao

Ryan Lee Do nhu cầu của khách hàng thôi bạn à :) đa số KH Việt Nam đều khóai màu mè nổi bật, quan trọng kiếm doanh thu từ logo nên phải chiều theo khách hàng.
    mgr thích bài viết này
  9. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

nickydao: đồng ý vs bạn (Y)
    Đó cũng là điều mà mình thấy VN còn yếu, khách hàng không hiểu ý nghĩa thực sự của một logo :-<
  10. Đỗ Thành Công

Đỗ Thành Công Mới đăng kí

Khách yêu cầu nhiều chi tiết quá anh nhỉ. :(
  11. nickydao

Đỗ Thành Công như cái logo trường mầm non ban đầu demo đơn giản lắm, sau 5 lần sửa lại theo ý KH thì ra như vậy :)
  12. Đỗ Thành Công

Đỗ Thành Công Mới đăng kí

Em thích ít chi tiết thôi, 1 logo cần 1 - 2 là ổn. Mặc dù em không biết làm. :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn