Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic tư vấn về trang trí nội thất phòng khách

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi dao_tien0502, 27/3/13.

Lượt xem: 6,001

1. dao_tien0502 Mới đăng kí

Hi các bạn! Mình lập topic này để chúng ta cùng nhau trao đổi về những kinh nghiệm trong việc trang trí cho phòng khách nhà mình. Bạn nào có mẹo hay hãy chia sẻ cho mọi người có thêm kinh nghiệm nhé. Riêng mình là chủ topic nên mình xin đưa ra lời tư vấn trước.

Như các bạn đã biết phòng khách là bộ mặt căn nhà, là nơi thể hiện cho bạn bè, người thân cá tính phong cách riêng, lối sống văn hoá của gia chủ với bên ngoài. Khách họ sẽ đánh giá con ngưòi gia chủ thông qua cách bày trí nội thất phòng khách. Mình thấy nhiều gia chủ hay lạm dụng đồ vật trang trí nhỏ bé, lắt nhắt làm chúng ta rối mắt và cảm giác không gian sống trở nên ngột ngạt. Mình cũng thường bắt gặp những gia chủ treo tranh không đúng cách chẳng hạn quá cao hay quá thấp - điều này cũng là một điểm trừ trong trang trí phòng khách. Vì vậy lời khuyên của mình là nên tối giản những vật dụng trang trí cũng như đồ dùng trong nhà, chỉ cần một vài điểm nhấn là đủ, không nên tự khiến ngôi nhà của mình trở nên ngộp thở bằng quá nhiều những tranh ảnh, cây cảnh, đồ lưu niệm... Hãy biết tận dụng mọi không gian sẵn có của căn nhà, chẳng hạn thay vì vừa treo đồng hồ vừa treo tranh ảnh chúng ta hãy treo 1 bộ đồng hồ tranh trong phòng khách - bộ đồng hồ tranh này sẽ là điểm nhấn chính cho căn phòng.

Tuỳ vào gu thẩm mỹ và phong cách nội thất để có thể lựa chọn và treo đồng hồ tranh cho thích hợp nhất. Hãy quan sát căn phòng trước khi quyết định những mảng tường có thể treo tranh. Những vị trí treo tranh được ưa chuộng và đẹp mắt như treo tranh phía trên ghế sofa, phía trên các đồ nội thất cỡ lớn, vị trí cầu thang lên xuống, các bức tường trống...

Treo tranh sau ghế sofe khá phổ biến, bạn có thể tạo ấn tượng cho cả căn phòng. Còn khi treo tranh trên các độ nội thất cỡ lớn thì nên chọn các bức tranh có kích cỡ giống nhau, cùng một chủ đề. Vị trí theo tranh ở cầu thang giúp bạn có thể treo nhiều bức tranh khác nhau với kích cỡ vừa phải, nhiều màu sắc. Còn các bức tường trống là nơi bạn có thể treo một nhóm các bức tranh hay một bức tranh khổ lớn tạo dấu ấn cho cả căn phòng.

...
    minhminhvan thích bài viết này
  2. Sơn Minh

Sơn Minh Thành viên cấp 1

Tốt nhất hãy để việc này cho các KTS :) bạn chỉ cần đóng góp chút chút phong cách ý tưởng là KTS ng ta hiểu rồi , ko nên can thiệp sâu quá =))
  3. trucxinh

trucxinh Mới đăng kí

PR thiệệt khéo hahaha
  4. zdzung79

zdzung79 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn