Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trường yêu cầu thiết kế poster, đây là bản demo. Các bạn cho ý kiến nhé!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi quangai94, 11/1/14.

Lượt xem: 2,879

1. quangai94 Thành viên cấp 1

Mình học xong môn PTS rồi nhưng tay nghề vẫn chưa cao, chưa có kinh nghiệm. Theo các bạn với ý tưởng này thì nên tạo hiệu ứng gì cho các icon và làm sao để trông nó hoành tráng rực rỡ hơn

...
    ZinP thích bài viết này
  2. FMP

FMP Thành viên cấp 1

Em nghĩ Icon bác ghép vào chưa có độ sâu nên nhìn ko được thật ...
    Có lẽ nên tạo thêm hiệu ứng 3D cho các icon như : xoay các góc + độ đậm nhạt + Blur + quy tắc xa gần ... :D
    quangai94 thích bài viết này
  3. Nhantocon

Nhantocon Mới đăng kí

thích Sáng tạo của bạn. có idea rất hay.
    P/s: theo mình thì bộ logo hơi... " rối tí " đó là cái nhìn của mình không có ý gì nhé :)
    quangai94 thích bài viết này
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

tiết chế một chút màu mè lại bác ạ :D
    dùng manip làm poster là một ý tưởng không tệ, mình làm nó ấn tượng thêm một tí là được :D
    ví dụ như một anh chàng đang ngồi gõ máy tính, phần đầu mở tung ra đống icon kia chẳng hạn :))
  5. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn. Đây mới chỉ là demo. Icon mình mới chỉ là bố trí kiểu đó xem hợp lý chưa, rồi mới tích hợp hiệu ứng màu mè vào thêm
  6. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Các bạn xem thế này làm sao để trông màu mè hơn nữa ta. Mấy cái brush vẽ cũng có nhiều giới hạn
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mấy cái logo là bác tự làm hay copy ?
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mấy cái logo là bác tự làm hay copy ?
  9. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

các chi tiết lằng nhằng nhìn nó rồi bời bạn à,..
  10. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Adobe không thích điều này. Thớt làm mấy cái logo ẩu quá :-w
  11. TienAPC

TienAPC Banned

Nhìn zậy là pro rồi bác ạ?

Ủng hộ diễn đàn