Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TƯ VẤN: Học CNTT hay Du Lịch?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi anhyeuchu, 28/11/13.

Lượt xem: 2,032

1. anhyeuchu Thành viên cấp 1

Em đang là sinh viên năm nhất. Hiện tại em đang học khoa Du Lịch. Vài tháng theo học em cảm thấy không hợp với ngành này lắm. Gia đình muốn em học DL. Còn bản thân em muốn học CNTT hơn. Nhờ các thím cho em lời khuyên có nên chuyển nghành không?

...
  2. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

vẫn câu hỏi cũ...Nhà em có bố làm to ko? có thì bố em làm gì... rồi mới tư vấn thêm
  3. anhyeuchu

anhyeuchu Thành viên cấp 1

4. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

1 vote cho du lịch (học tốt tiếng anh nhá bạn :v)
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình thấy một điều chắc chắn là vầy ngu toán đừng đụng đến CNTT :">
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Cntt chẳng cần giỏi toán đâu :v quan trọng là thực hành nhiều nhớ code thôi.
    Chân thành khuyên thớt là đừng nhảy sang cntt nếu chỉ muốn, cần đam mê cao lắm mới theo nổi. Mình học cntt năm 4 rồi mà chán kinh khủng :/
  7. anhyeuchu

Cảm ơn bạn. Mình nghĩ mình có đủ đam mê. Lớp 9 mình đã biết về html, php và lập được wap :D
    kakekake thích bài viết này
  8. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

bỏ du lich đi, sống cuộc sống của mình chứ đừng sống cuộc sống của người khac. theo đuổi đam mê của bạn đi ( nhưng mà ngiêm túc nge ! mình có đứa bạn học 3 năm 3 trường đó =)))
    anhyeuchu thích bài viết này
  9. marion

marion Thành viên cấp 2

anhyeuchu vậy bác xúc đi còn lăn tăn gì nữa, chỉ sợ bác có đam mê suông thôi chứ hiểu rõ về nghề rồi mà vẫn đam mê thì cứ tiến tới, nhưng nếu phụ huynh ko cho thì đừng bỏ nhà ra đi nhé
    anhyeuchu thích bài viết này
  10. anhyeuchu

Cảm ơn mọi người. Em biết phải làm gì rồi :)

Ủng hộ diễn đàn