Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư Vấn] Brochure Demo Mới Tập Tành, Xin Ý Kiến :D :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Chim Tu Hú, 28/1/15.

Lượt xem: 3,789

1. Chim Tu Hú Thành viên cấp 1

Tình hình là e mới tập tành làm về Brochure, Cate,... ( bố cục, màu sắc, hình ảnh....) thì e chẳng chuyên nghiệp dc. E nó mạo mụi làm 1 demo mong các bác cho e xin cái ý kiến tư vấn em với ạ. bản thân em thì nhìn vào nó chuối + thô quá. Đi theo hướng là đơn giản. Vì e thấy Brochure thì hầu như các cty làm đều đơn giản, nhưng đầy đủ nội dung và thu hút ( khác biệt ).
    Tông màu theo logo.
    P/s: E bịt ý tưởng rồi. Các bác soi soi kỹ giúp e ạ

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. vtnamno1

vtnamno1 Thành viên cấp 1

cái logo và cái họa tiết nhất diện thương hiệu đâu có liên quan gì , cái quan trọng khi làm nhận diện thương hiệu là tính tương đồng , trong khi logo thì như vậy mà bạn đưa các hình lục giác làm họa tiết trang trí thì không liên quan rồi , nếu là mình thì mình sẽ cách điệu cái hình giống cánh chim bên chữ TA thay cho cái hình lục giác . góp ý chân thành thế thôi :D
    88vn.design, favourhnChim Tu Hú thích bài viết này.
  3. Chim Tu Hú

Chim Tu Hú Thành viên cấp 1

Oke, tks bác vtnamno1 để e thử phát xem :D
  4. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

mình thích ý kiến của bác vtnamno1
    Chim Tu Hú thích bài viết này
  5. Chim Tu Hú

Vừa mún có hình lục giác, vừa pải tương đồng với cái cánh cò, hại não rồi... cả trên lẫn dưới :(
  6. Chim Tu Hú

nếu mà biến tấu cái hình lục giác thành cái cánh chim (vd: 1/3 cánh,2/3 là hình lục giác)
    Thì nhìn nó yểu điệu quá ko mí bác nhi~..
  7. tulam

tulam Thành viên cấp 2

đổi hình lục giác thành cánh chím của logo lấy 1 gốc và phóng bự lên thì thế nào bác, cơ mà năn nỉ bác cho mình cái mockup này với thích quá :'( , mail của minh đây ạ : tulam.93@gmail.com
  8. Chim Tu Hú

Cái Moc này hôm của bác Huynh share, mà ib thì đâu mất mịa cái link rồi, bác đợi e up lại cái nhá tulam :D
    tulam thích bài viết này
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cái này ra như catalogue rồi không giúng brochure
  10. ducdesign007

ducdesign007 Thành viên cấp 1

Bạn cho mình xin bộ mockup đc ko :v
    Còn về Sp của bạn thì mình nghĩ nếu logo có hình tròn thì bạn thay hình lục giác = hình tròn là ok.
    Hình cánh chim j j` đó đưa ra làm modune nhận diện thì ko đẹp và hơi quê.
    Màu sắc cũng nên thống nhất cho cả bộ sp.
    bạn nên bỏ mockup ra nhìn phẳng theo kiểu 2 trang 1 ý. như vậy thật mắt hơn là nhìn mockup, mockup để nịnh mắt khách hàng thui nhoé :D
    Ps: cho m xin bộ mockup vào mail nhé : ducdesign07@gmail.com
  11. Chim Tu Hú

Cái này ý là chạy cái hình lục giác mà, cái hình tròn, như màu gốc của cái logo, nếu ko có cái hình tròn ấy lên thì nó dễ bị trùng màu nền, Giờ thay cái hình tròn thành lục giác thì oke hơn :D. tks các bác
    -- Còn cái màu sắc mà bác ducdesign007 nói thì e ko rõ, vì e vẫn dụng màu chính từ màu logo (xanh+cam), sau đó trong từng phần, thì e cho theo màu của từng mục chính theo tỉ lệ màu nào chiếm đa số + màu cần để nổi, không bị trùng. VD: quà tặng ( thì e cho nó tông màu xanh lá theo hộp quà)
    P/s: e gửi cho bác cái Mockup lun rồi đó hén, tks bác.
  12. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

Chim Tu Hú bác chỉnh sửa xong chưa? up lại cho ae xem đi
  13. satthumq

satthumq Thành viên cấp 2

Có thể cho mình xin để tham khảo được không. Email của mình đây: satthumq@gmail.com
    Cảm ơn bạn ^^!
  14. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Mình góp ý cho cái bìa thôi nhé. Các trang bên trong mình thấy ổn rồi - ban làm lần đầu mà ok quá.
    Bạn nên dành sự ưu tiên cho cái nào? logo hay mấy cái hình? Màu sắc bạn làm tốt rồi, riêng bố cục thì bạn nên xem xét lại vì nhìn nó thiếu sự liền mạch, thiếu sự kết nối. Có thể bạn dùng nhiều khối hình khác nhau, hình tròn, lục giác, rồi hình mũi nhọn...nên dùng một kiểu hình thống nhất.

Xem cái hình nay tham khảo nhé!

Hoặc link: behance.net/gallery/10728729/Tactix-Credentials-Brochure
    Chúc bạn làm tốt!
    Chim Tu Húfavourhn thích bài viết này.
  15. satthumq

satthumq Thành viên cấp 2

Bạn cho hỏi chỉnh cái viền cam từ sáng tới tối trong Illustrator chỉnh như thế nào vậy có thể hướng dẫn mình đc ko, mình mới học làm nên ko rành lắm !
    Thanks !
    luanknoocChim Tu Hú thích bài viết này.
  16. Chim Tu Hú

Cảm ơn các bác nhiều,
    Sau khi e edit lại 1 chút, cho nó theo form hình lục giác, hết thì thế này
    Bác luanknooc tks demo của bác : phần mặt bìa thì như demo nó đã là hình lục giác rồi đó bác (nói chính xác thì là 1/2 hình lục giác, quan trọng giờ e chuyển cái hình tròn của cái nền logo thành lục giác modi nó me mé hình tròn như dưới, vì e có để lục giác không thì nó cứng + khô quá bác. Bác xem hình e khoanh đỏ
    Bác favourhn xem giúp e phát.

Bác satthumq e làm chưa xong bác, còn vài chổ sai xót nhìu lắm. Bác thích thì e send cái Moc cho bác :D. Còn cái "viền cam từ sáng đến tối" ý bác hỏi là gradien ấy hak@@~~, cái này cách cho bác để hiểu là bác vẽ 1 shape, rồi bác gradien cho nó, rồi bác dùng nó làm border thôi mà..@@~~ không thì bác stroke nó dc mà ta, :v

E up hình kích thước lớn, mí bác cứ zoom lên soi giúp e, :D

Chỉnh sửa lần cuối: 29/1/15
    satthumq thích bài viết này
  17. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Cách tô màu chuyển đây bạn satthumq

18. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Mình thì mình sẽ đóng góp ý kiến cá nhân mình. Về màu sắc, nói thật thì mình cũng thuộc dạng thích màu xanh đó, nhưng lên trên demo màu xanh của bạn nhìn "hơi quê" - Phương án cải thiện là nên dùng màu sáng tí, hoặc Gradient cho tươi trẻ chút.

Thứ 2, giống bác #1 đã nói, cái ý phát thảo của bạn: logo + hình lục giác chẳng liên quan, ko biết bạn có ý gì khác ko, mình là mình thấy vậy. Do cái logo của bạn đã bị gò bó rồi. Tới mấy cái lục giác nó bó lại nữa nhìn Brochure của bạn ko "sướng" mắt.

Thứ 3: Mình khuyên bạn nên thử nghĩ theo 1 cách thoáng, ko khoanh tròn, ko gò bó, khoảng trống nhiều hơn tí nữa.

P/s: Vài ý kiến cá nhân, nếu có gì ko đúng cho qua nhé :)
  19. Huy H

Huy H Banned

Bác thiết kế khá sạch và rõ ràng, nhưng còn hơi đều và bố cục chưa lạ. Các mảng màu hơi
    nặng và thô. Tổng thể thì ổn :D
  20. Mysterykids

Mysterykids Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn