Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư Vấn] - Cấu Hình Sử Dụng 3Ds Max 2012

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi Mixer_C6, 28/9/13.

Lượt xem: 19,730

1. Mixer_C6 Banned

Mình có 1 vấn đề này cần mọi người tư vấn giúp.
    Mình mới học 3Ds Max và đang dùng bản 3Ds Max 2012
    Nhưng lúc dùng vẽ không gian nhà 3D thì thấy máy bắt đầu giật giật, màn hình bắt đầu nhoè nhoè ở các vật thể khi vẽ, quạt gió chạy rất tít, nóng.
    Mình nghĩ là máy mình chưa thích hợp sử dụng bản 2012 (Vì thấy có nói là bản 2012 cần Card đồ hoạ hỗ trợ 3D)
    Mong mọi người tư vấn giúp cấu hình này nên sử dụng bản nào là thích hợp nhất.

Cảm ơn.

...
  2. DangTuan

DangTuan Mới đăng kí

Hiện tại mình cũng đang sử dụng con máy giống của bạn ! mình cũng đã dùng qua 3dsmax 2012 cũng thấy hiện tượng như bạn nói ở trên! " mình cũng ko hiểu tại sao" và đã chuyển xuống dùng 3dsmax 2009 . thấy dùng tốt nhưng vẫn thấy quạt gió chạy vù vù nghe rất khó chịu chạm vô quạt gió thì thôi rồi không khéo bỏng tay, -----> máy cùi thôi ! mình cũng đang có ý định chuyển sang máy bàn chiến cho tốt chứ thế này có ngày cũng đập máy...
  3. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Lúc mới mua máy mình cũng chỉ đam mê PTS và AutoCad thôi. Giờ học thêm 3D lại ko nghĩ tới. Máy bàn thì khoẻ hơn nhiều nhưng ko lưu động. Việc thay máy khác bây giờ với mình là ko khả thi. Khó đây. Nếu nóng máy thì mình sẽ mua thêm cái tản nhiệt. Chỉ cần bản 2010 nó ko nhoè hình là đc.
  4. bluesky9990

bluesky9990 Mới đăng kí

Laptop thì khó nhằn 3Dsmax làm bạn ơi, VGA của lap kém hơn nhiều so với máy bàn, tản nhiệt cũng kém nữa, giật và nhòe là do VGA chịu nhiệt quá rồi :|
  5. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Máy cùi, laptop, nóng thì thôi rồi :))
  6. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Nóng máy là do VGA làm việc nhỉ các bạn. Hay là đi vệ sinh máy cho sạch. Vậy theo các bạn, hay là mình sử dụng bản 2010 cho nó nhẹ. Sợ 2012 nó đòi hỏi cao.
  7. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

lap mà chơi 3d thì như thế là fải rồi
  8. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Một khi đã xài 3DS Max thì lúc nào máy laptop ghẻ của mình đều cũng sẽ chạy 100% công suất, nên đừng mong là ko nóng, bản nào cũng sẽ nóng thôi :))
  9. fankaka8

fankaka8 Thành viên cấp 1

mình xin được tư vấn cho bạn như sau, card bạn đang dùng có 2 chế độ, một là dùng card on, và hai là card rời. nên bạn phải chắc chắn là bạn đã bật tính năng dùng card rời trên 3ds max 2012 chưa. Mình chắc chắn là với cấu hình này, dùng max 2012 tốt hơn nhiều so với 2009
  10. fankaka8

fankaka8 Thành viên cấp 1

Bổ sung thêm nữa, Dùng 3ds max sẽ ngốn các tài nguyên sau
    - muốn bật max nhanh >>> dùng ổ cứng càng ngon thì bật càng nhanh
    - muốn mở file max nặng >>> dùng max 64bit, ram >8G
    - muốn xoay mà ko bị giật >>> dùng card quadro (card chuyên đồ họa), còn dòng card game thì GTX 400 series hay GTX 700 series cũng chả khác nhau mấy đâu, file > 6-7tr poly giật hết.
    - Muốn render nhanh >>> chip càng ngon, càng render nhanh
    - Muốn hình ảnh đẹp, in đúng màu >>> màn hình phải xịn

DÙNG 3D NÓ CHỈ THẾ THÔI :)
    noname_0Kanzz.Elf thích bài viết này.
  11. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Cảm ơn bạn fankaka8 rất nhiều.
    Mình vẫn tích hợp 3Ds Max vào Card rời rồi.
    Mình sẽ mua thêm 1 cái tản nhiệt. Giờ mình học là chủ yếu. Nao có điều kiện thì đầu tư máy khác để làm.
    Thank ae nhé.

Ủng hộ diễn đàn