Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn giúp e nên mua laptop loại nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi duyphong91, 10/11/13.

Lượt xem: 6,266

1. duyphong91 Thành viên cấp 1

Em đang muốn mua 1 con sony vaio vì máy tình bàn từ đời tống nhà e nó sắp thành đồ cổ rồi ko thể nào chạy nổi 3d để làm bài :(
    Các bác tư vấn dùm e dòng nào của sony vaio là về đồ họa
    Thks !!!

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Sony không có dòng nào chuyên đồ họa cả.
    Bạn nên mua mobile workstation.
    duyphong91 thích bài viết này
  3. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Mua Sony Vaio về để lòe thiên hạ vì cái mã của nó thì có chứ làm đồ họa à :">
  4. tien_1994

tien_1994 Thành viên cấp 1

duyphong91 nếu ko sài đồ hoạ mạnh thì vaio đủ sức nhé, còn cao quá thì chịu, xét về độ ổn định thì sai 2 năm sài sony mình thấy chạy rất mượt và bền có nhiều tính hay nếu như bạn hay làm việc vào buổi tối nhiều thì bạn lên sài vi nó có chức năng cảm biến ánh sáng trên bàn phím tự động bật đèn bàn phím khi thiếu ánh sáng, kèm theo sử dụng OS sẽ dc tích hợp thêm key bản quyền ngoài ra còn có chức năng recovery đi kèm theo khi máy bị hỏng win và còn chức năng nữa ko biết máy đời mới có ko chứ con của mình nó còn có chức năng bật web mà ko cần phải khởi động win. nói chung đa phương tiện của nó nhiều lắm, mình đang sài em sony vaio VPCCA36FG core™ i7 boot lên dc 3.5ghz ram 8gb, mua được 2 năm rồi đang sài PS, Ai, AE(render hơi nặng cần lắp 1 thanh 4gb ram nữa ) Dw, Visual studio 2013 kèm theo một số ứng dụng nặng khác nữa. cũng ok lắm
  5. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Đây những con này đây, mình cũng đang tính mua mà nghe ông anh tư vấn những con này chạy đồ họa tốt lắm, có điều đáng chú ý là giá rất mềm :))
    http://www.thegioididong.com/laptop?g=core-i7
  6. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

phanhang Cái list bác đưa, chỉ thấy được 2 con: HP 17tr và ASUS 27tr là nên mua. Các con còn lại dùng CPU dòng U, dùng đồ họa mà còn lôi thêm ông tiết kiệm điện vào để lếch đi chứ không phải chạy -_- Đã thế 2 ông xem được kia thì pin lại 4cell nữa chứ :))

Bó tay :">
  7. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Hỏi tư vấn mà chẳng thấy cái mức giá đề nghị ở mô :-/ cứ hỏi kiểu này thì trả lời nhắm con workstation mắc nhất mà mua.
    Đồ họa 3D thì ưu tiên theo thứ tự:
    - Card đồ họa chuyên về 3D
    - RAM ít nhất cũng phải 4GB mà thường nên chọn từ 8GB trở lên
    - CPU từ i5 trở lên nhưng mà cache, core cho ngon lành 1 tí
    - Ổ cứng SSD cũng hỗ trợ render nhanh hơn
    Mấy cái còn lại như pin, cân nặng để sau, render 1 file bừ bự thì chấp mà 9cell cũng chưa chắc mà render xong. Giải quyết tình trạng ức chế do cúp điện thì cứ sắm cái UPS mà xài. thế thôi!
    Cuối cùng nhưng không kém quan trọng: bác chủ có bao nhiêu xèng?
  8. duyphong91

duyphong91 Thành viên cấp 1

à quên .. em có tầm 20 củ các bác .
    tại e có đứa bạn nó kêu vaio nó chia ra làm nhiều serial nên e nghĩ nó cũg có chuyên về đồ họa.
    e dùng AI corel + pts ... về sau còn mấy fần mềm làm 2d với 3d nữa @@
  9. duyphong91

duyphong91 Thành viên cấp 1

help me plz @@
  10. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

cái này tư vấn còn tùy vào người mua nữa, cho nên kiểu tham khảo khá hiệu quả là bác vào trang vatgia, chọn vào mục laptop rồi điền vào khoảng tiền laptop bác muốn mua (vd:16.000.000 đến 20.000.000) rồi ra cả rổ mà lựa, nếu chuyên về 3D thì lựa cái nào quadro, firepro mà tính, còn không thì thấy cấu hình tốt, card rời mà lựa, không ngại xấu mà kết cấu bền vững thì mấy dòng Dell, IBM, ASUS rồi mới ưu tiên mấy con khác.
    P.s: Sony cũng có dòng cấu hình rất khủng, nhưng giá nó cũng rất khủng, những dòng bình dân của Sony thì có vẻ không bằng những thằng khác, ngoài ra chơi đồ Sony hay HP mấy cái mỏng mỏng window 8 bản quyền này nọ thấy có vẻ hư lặt vặt hơi nhiều (cái này thì người khác sao không biết chứ tui thấy nó bị quài)

Ủng hộ diễn đàn