Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn học thiết kế đồ họa 2d

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Thép Đã Tôi Thế Đấy, 18/5/15.

Lượt xem: 2,214

1. Thép Đã Tôi Thế Đấy Thành viên cấp 1

Chào các anh chị em, nói sơ qua thì mình rất thích thích đồ họa.
    Lần đầu mình post bài mong mọi người tư vấn giúp mình.Mình cũng đã đọc các bài viết về tư vấn học thiết kế đồ họa của mọi người trên diễn đàn. Nhưng các nhân mình vẫn muốn viết 1 bài để hỏi ý kiến của mọi người.
    thứ 1: Ở trên diễn đàn VD đã có bao nhiêu người tự học thiết kế đồ họa(không qua trường lớp) mà đã có việc làm ổn định và mức lương cũng tương đối tạm ổn hay cao, và theo mọi người mình tự học thiết kế đồ họa đạt trình độ như thế nào sẽ có công ty tuyển dụng và làm được việc(câu hỏi này có vẻ hơi ngáo).
    thứ 2: Do mình cũng không có dư nhiều tiền, tầm 8tr trở xuống .Nếu học một khóa thiết kế ngắn hạn thì mình nên học ở đâu để khi học xong mình có thể bắt tay làm được việc hay ít nhất cũng đáp ứng được các yêu cầu tuyển dụng tầm chung của các cty hiện nay.
    Mọi người cho mình ý kiến cũng coi như định hình cho mình một hướng đi. Thanks all :)

...
  2. Hà Hà

Hà Hà Mới đăng kí

Vừa lập account vài giây trước để hỏi 1 câu y hệt bạn, ko biết có nên lập topic mới hay không nữa
  3. ngobaokhang

ngobaokhang Mới đăng kí

bạn có thể tìm hiểu bên Itplus- Viện Công nghệ thông tin của DHQGHN, học ở đây, học phí thấp hơn so với nhiều đơn vị dân lập khác, các bạn mang laptop đi học ko dùng máy của trường còn dc giảm 500k. Thầy cô bên viện đi làm ngoài nữa nên sẽ có kinh nghiệm thực tế để giảng dạy cho mình hơn. Bạn học đến đâu sẽ dc làm sản phẩm đến đấy luôn nên thời gian học rút ngắn hơn nhiều
  4. hacacodo

hacacodo Thành viên cấp 1

ngobaokhanh, bạn ơi cho mình hỏi học phí bao nhiêu 1 khóa vậy?
  5. windykiss1987

windykiss1987 Thành viên cấp 1

Tốt nhất không nên lập topic để hỏi nữa, thay vì đó nên tìm.
    Học thiết kế chủ yếu là bạn tự mày mò là chính nên đi học chủ yếu là lấy cái bằng thôi.
    Đa phần những người làm thiết kế khi nộp cv chủ yếu chỉ cần portfolio là chính thôi :v
    Bạn muốn học thì nên tìm những khóa ngắn hạn tại FPT arena, hoặc DPI (thường lâu lâu mới có khóa ngắn hạn thôi :v, như bạn mình học bên DPI chuyên sâu luôn về 2D mà mình ko hỏi học phí :), 2 năm học chỉ học 2D @@)
  6. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình là dân thiết kế bằng cách tự học.
    Với mình, cái căn bản nhất vẫn là sở thích và con mắt thẩm mỹ.
    Có thể bắt đầu bằng PTS (CS6).
    Để làm việc được thì là vấn đề muôn thủa. Có rất nhiều người ko cần làm Cty nào cả vẫn có tiền :) Rồi sau đó mới xin làm vc tại cty.

Bạn có thể add nick mình để trao dổi kinh nghiệm skype: ducuong233
    Luôn luôn muốn làm quen và phát triển.
    windykiss1987 thích bài viết này
  7. windykiss1987

ducuong233 bạn cũng giống mình, có điều trình độ mình còn kém quá. Mới bắt đầu chuẩn bị bước theo con đường design, vì trước giờ gd mình ko ùng hộ việc này. sau vài năm lăn lộn cuối cùng cũng nhận ra cái mình cần theo đuổi, dấn thân vào con đường mới cũng thú vị nhưng nhiều gai góc phết :D
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

windykiss1987 Thế là anh em mình bằng tuổi và con đường giống nhau rồi.
    Học cái này phải đi đôi với luyện và tư duy sáng tạo. :">
    Add skype anh em làm quen nhầy ? :D
  9. windykiss1987

ô tê chờ tí :3
    mới format cái máy chờ set up lại đã
  10. windykiss1987

Ủng hộ diễn đàn