Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Kinh nghiệp đề xuất mức lương (trợ cấp) với sếp

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi namluongslna, 12/11/14.

Lượt xem: 1,856

1. namluongslna Mới đăng kí

Chào các tiền bối!
    Như tít ạ, chả là em đang trong hoàn cảnh éo le là thế. Hnay sếp gặp trao đổi công việc và ngày mai lắng nghe đề xuất nguyện vọng cá nhân. (Chắc là về khoản tiền nong).
    Nói qua về công việc của em:
    Chỗ em làm là 1 cái trung tâm đang chạy nền về đào tạo công nghệ thông tin và tiếng nhật để xuất khẩu kỹ sư CNTT theo mô hình của Nhật Bản - theo trong hồ sơ thì nó hợp đồng sẵn đầu ra với học viên. trực thuộc 1 cơ quan nhà nước.,..
    E có việc làm ở đây cũng vì 1 cái duyên dài dòng chứ chả phải tuyển dụng gì, vào làm luôn ! nhưng e chứng minh đc năng lực,
    Thì như vậy e cũng làm mọi thứ liên quan đến thiết kế ở đây. ko có ai làm marketing nên ông sếp trao đổi công việc cũng như giao mớ hồ sơ để em lên khung chương trình tuyển sinh,.... có vẻ hơi quá sức so với kiến thức (thực ra ko có kiến thức gì), nhưng e cũng cố gắng, làm cho lòi phở ra.
    Về học vấn của em: Học kiến trúc 2 năm rồi bỏ, vác xác đên HN học fpt arena đc 2 tháng. Trong tay chả có bằng cấp gì cả. Lúc chiều đi in card visit với 1 bà làm trong phòng, bà ấy bảo cũng nói về chuyện "trợ cấp" với sếp. Lúc đầu e định bụng đề xuất 4tr nhưng khi nghe 2 chứ "trợ cấp" thấy đắng lòng hẳn, như mình đi học việc vậy, :(
    Sáng ngày mai đến đề xuất nguyện vọng thì nói ntn đây các bác. À mà cái chỗ này vốn có vẻ nhiều, trung tâm chưa mở nhưng cái gì cũng đầu tư ghê lắm, cái gì cũng phải xịn nhất <3
    Văn chương e hơi lủng cũng các bác thông cảm, cũng mong mọi người chia sẻ thật lòng với ạ

...
  2. noiman

noiman Thành viên cấp 2

up cho bạn
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Bạn đừng nghĩ cty đầu tư trang thiết bị xịn là mình có thể đòi hỏi này nọ. Đất nước mình còn nghèo, dân của mình còn khổ. Bạn chỉ nên đề xuất mức lương 2tr/ tháng cho bản thân mình, hoặc nếu được, bạn nên làm việc mà không cần nhận lương.

Nếu bạn làm được như vậy, Tổ quốc xin ghi công.
  4. namluongslna

namluongslna Mới đăng kí

cám ơn bác nhưng chắc tổ quốc ghi công bác rồi nhỉ =)

Ủng hộ diễn đàn