Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn Máy Ảnh Chụp Dưới Nước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jan, 28/5/14.

Lượt xem: 3,273

1. Jan Thành viên cấp 1

Công việc của mình gắn liền với biển là chủ yếu. Và đặc biệt hơn là được chụp ảnh dưới biển nữa.
    Anh em nào biết về các loại máy ảnh chụp dưới nước có thể tư vấn giúp mình với.
    Loại máy ảnh hiện tại mình dùng là kỹ thuật số loại thường ah: Canon, Nikon
    Để đem mấy cái máy ảnh này xuống nước thì mình cần cái vỏ kèm theo...
    Và thành quả em có là như thế này....
    Vấn để ở đây là nước nhìn bằng mắt thường thì trong veo tới đáy, nước rất đẹp nhưng khi chụp thì màu sao nhìn xấu quá. Mấy tấm hình mình chụp chỗ đó tầm 3-5m. Và có khi phải chụp sâu hơn
    Nhu cầu khách chụp hình rất nhiều mà với chất lượng ảnh như vầy thì khác thường phàn nàn.
    Anh em có biết loại máy nào chụp ảnh tốt dưới nước không. Tư vấn dùm mình với.
    Đa số mấy tấm ảnh mình rửa ra ảnh hay up lên mạng để quảng cáo thì đều qua PS.
    Mà ảnh quảng cáo vs ảnh thật khác nhau nhiều quá thì sao được. Không lẻ nói khách chụp xong về Photoshop mới đẹp.
    Anh chị em nào có kinh nghiệm qua khâu này giúp mình với.

...
  2. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Nikon AW1 bac nhe! (chong va dap & chong tham nuoc).
  3. Jan

Jan Thành viên cấp 1

ah. còn điều này nữa chứ.
    Trong mấy tấm hình đó, chỗ mình chụp là san hô vs đá. Nên vs các loại máy ảnh chống sốc, chống nước cũng không chịu nổi, chỉ có thể dùng vỏ bọc cứng, chứ không vào ngày sóng gió đập vài phát là toi.
    Máy ảnh chống nước hiện nay cũng không đi sâu được. Quá 10m là cũng toi
  4. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Cái vụ này em không rành chứ như cái này hôm trước em coi cũng hơi căng. Cẩn thận nhé :D
    Jan thích bài viết này
  5. Jan

Jan Thành viên cấp 1

Up
  6. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Thành viên cấp 1 rồi mà còn UP bài. (:| Ban có ngày
  7. Jan

Jan Thành viên cấp 1

Không có cao thủ nào biết khấu này thật ah. Buồn vậy
  8. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

k liên quan chứ, thời tiết như thế này được bơi thật là thích
  9. Jan

Jan Thành viên cấp 1

10. Robbie

Robbie Mới đăng kí

Cái bọc nhựa của bác thớt ở đâu ra vậy. CHỉ em mua với. TRên thị trường toàn bọc cao su dẻo hàng hồ cẩm đào. :3
  11. Jan

Jan Thành viên cấp 1

Robbie Mình mua ở mấy cửa hàng máy ảnh tại Nha Trang. Ở đây bán nhiều nhưng giá cao lắm. Gửi từ nước ngoài về cũng có.
    Trong SG thì mình hk bik chỗ nào nên mới đăng bài nhờ tư vấn nè

Ủng hộ diễn đàn