Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tứ vấn máy PC dựng phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi hkduy2512, 26/6/14.

Lượt xem: 2,863

1. hkduy2512 Mới đăng kí

Mình đang tính học dựng phim nhưng vấn đề là chưa có máy để học mình nhờ các bạn tư vấn giúp mình.Mình có cấu hình dưới đây các bạn xem giúp nó ổn không ?
    Card như vậy là được chưa hay card khác ngon hơn ?
    Có gì các bạn chỉnh lại giúp mình.
    Thaks mọi người ạ...!
    CPU : Intel Core i7-4790 3.6GHz (4.0GHz Turbo Boost ) Haswell Refresh LGA 1150(BH 36 Tháng)

RAM : Corsair Vengeance Pro Series 32GB ( 4x8GB ) DDR3 bus 2133 cas 11(BH 36 Tháng)

VAG : Nvidia Quadro Kepler K600 - Workstation Video Card(BH 36 Tháng .)

MAIN : Gigabyte H97M-D3H - LGA 1150(BH 36 Tháng)

SSD : SSD Corsair Force GS 128 GB Sata 3 Read 555MB/s - Write 515MB/s(BH 36 Tháng)

HDD : Western Digital Caviar Blue 1TB - 64MB cache - 7200 vòng - Sata 3(BH 24 Tháng)

CASE : In-Win GT1 Black Gaming Mid-Tower Case(BH 12 Tháng .)

PSU : FSP Raider 650W - 80 Plus Bronze(BH 36 Tháng)

ODD : DVD RW Asus 24B1ST - Sata ( Tray )(BH 12 Tháng)

LCD : Dell UltraSharp U2414H AH-IPS (BH 36 Tháng)

Tổng Tiền= 36tr5

...
  2. lovekutedn

lovekutedn Banned

em khuyên bác nên chọn cấu hình server cpu xeon còn các thông số bên trên ok rồi. bên em thiết kế nhà cũng dùng xeon chạy cực đã
    hkduy2512 thích bài viết này
  3. hkduy2512

hkduy2512 Mới đăng kí

ủa sao lại dùng xeon vya65 bạn ? cũng có vài người bảo mình cũng dùng xeon đi rẽ hơn
  4. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

CPU Xeon cùng cấu trúc i7 (4 nhân 8 luồng) nhưng ko tích hợp VGA nên giá thành rẻ hơn, mát hơn. Bạn đã sử dụng VGA rời thì dùng Xeon là kinh tế nhất. Bạn sẽ học những phần mềm gì để lựa chọn VGA cho chuẩn.
    hkduy2512 thích bài viết này
  5. hkduy2512

hkduy2512 Mới đăng kí

Mình thì học PS,AI,Lr,Pr,Ae...3D max....mức trung bình làm 20/24.các bạn xem có gì giúp đỡ mình với.Cám ơn rất nhìu...!

Ủng hộ diễn đàn