Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua len cho canon 60D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Cubinhoang, 23/10/14.

Lượt xem: 2,526

1. Cubinhoang Mới đăng kí

Lâu giờ thích có một con máy ảnh...bòn dc chút tiền nên chuẩn bị lấy em canon 60d về. Nhưng vẫn chưa biết nên mua len nào cho phù hợp cả. Mình không phải chụp dịch vụ hay gì đâu. Chỉ là chụp ảnh lớp, tập thể, rồi đi chụp cho bạn ở ngoại cảnh thôi. Giá tiền mình dành cho mua len tầm 4 triệu trở lại. Vì chưa hiểu biết gì về len và cũng không phải rủng rỉnh tiền nên mình muốn mua len nào dùng ổn ổn mà lâu dài chút, đỡ phải lăn tăn sau ni...Nhờ các bạn tư vấn dùm mình với...

...
  2. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

Canon EF-S 18-135mm F/3.5-5.6 IS STM . Đa dụng đó bác Cubinhoang . tầm hơn 6 chai tí :D, cũ tầm 4 chai mấy. Nhưng ý kiến mình nên mua lens mới.Body cũ thì dc, nhưng lens phải mới :D ! Ráng gồng lên tí !!!
    Cubinhoang thích bài viết này
  3. Cubinhoang

Cubinhoang Mới đăng kí

nlangtuyen mình tính mua len cũ vì điều kiện k có...thấy nhiều bạn nói mới vào nghề thì chọn con 18-55...cái này dc k bạn
  4. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

Nếu chỉ chụp những j` như bạn nói thì thì 18-55 cũng tốt rồi nhưng mà nên mua lens mới cho chắc. Lens cũ có thể bị trầy, rễ tre...
  5. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Thế bác mua body 60D bao nhiêu ???
  6. Cubinhoang

Cubinhoang Mới đăng kí

7. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

kit 18 -55 cũng oke , ko vấn đề gì ! nhưng nên mua mới cho chắc nhe bác Cubinhoang , vì lens cũ thì chưa chắc bề ngoài còn likenew là ngon đâu.vì bác chưa có kinh nghiệm nên dứt khác phải mua lens mới .
    ý bác nói con này : http://zshop.vn/canon-ef-s-18-55mm-ii-is-new-100.html
  8. minhuit

minhuit Mới đăng kí

Mình cũng đang dùng 60D :).
    • Nếu chụp chân dung thì 50mm f1.8 ngon bổ rẻ. Có điều kiện thì lên 50mm f1.4.
    • Còn muốn cơ động thì dùng lens Tamron 17-50 F2.8...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn