Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua lens chụp dịch vụ + mở tiệm chụp ảnh thẻ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Đạt Xitroo, 31/7/12.

Lượt xem: 13,743

1. Đạt Xitroo Thành viên cấp 2

Chào các bác , em lập thread này muốn các bác tư vấn cho em nên chọn loại ống kính nào tôt mà tích kiệm chi phí nhất có thể để chụp dịch vụ với Canon 30D .
    Thêm nữa là em muốn mở 1 tiệm chụp ảnh thế nhỏ thôi thì cần trang bị những gì và chi phí khoảng bao nhiêu ?
    Nguyên liệu thì em hiện có :
    1 . Canon 30d + Kit 18 - 55
    2 . Máy Tính ( hoạt động tốt với PTS )
    3 . Diện tích mặt bằng thì tầm 15 - > 17m vuông mặt đường ( nhà em luôn nên khỏi phải sợ mở của ra là phải kiếm đủ tiền nhà )
    Còn thiếu cái j mọi người tư vấn giúp em .....
    Nói về kinh phí thì em cũng không có dư giả nhiều chỉ trên dưới 8 - 10 tr thôi , vượt quá tầm đấy thì phải tính toán lại.
    ---> E hok biết poss vào đâu , có sai thì mod chuyển hộ em.

...
  2. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

Thêm cái len này tầm 7tr Tamron 17-35/2.8-4 là ok rồi
    pham quoc dat thích bài viết này
  3. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Có lẽ thím nên mua thêm 1 lens fix để chụp chân dung :-?
    Máy của thím 30D thì e nghĩ nên xúc Canon 50 f1.4 hoặc sigma 50 f1.4, e nghĩ ko nên chơi canon 85 1.8 vì tiêu cự hơi dài so với máy crop, thích hơn với chụp chân dung outdoor hơn, còn tiêu cự 50 thì chơi đc tuốt :D
    Suy nghĩ cá nhân thôi ạ, e cũng chưa có kinh nghiệm :D
  4. Đạt Xitroo

Đạt Xitroo Thành viên cấp 2

Vấn đề nan giải em cũng chưa biết nên chọn loại nào cho phù hợp , ngân sách thì có hạn nên lại càng khó hơn
  5. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

chụp ảnh thẻ thì bác nên đầu tư 1 đèn photo + softbox và 1 font xanh + trắng cỡ 90X120cm. Chụp lens Kit là đc rồi.
  6. Đạt Xitroo

vâng với kit thì chụp thẻ ngon rồi , em muốn kiếm cái lens để chụp ma chay , cưới hỏi mà bác
  7. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Vậy thì thím sắm lens wide đi :D
    Đầu tư thêm flash nữa :D
  8. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

ma chay cưới hỏi thì lựa chọn tốt cho bạn hiện nay là tamron 17-50 f2.8 đời 1 7tr new. Sau đấy có tiền hơn thì lên 24-70 f2.8 L tầm 20-30tr
  9. Đạt Xitroo

tamron 17-50 mới 7tr thì hok biết cũ khoảng bao nhiêu hả bác , chứ 7tr thì sức em hơi chát
  10. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

cũ độ 5-6 tr thôi
  11. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

thế bác không cần mua máy in à :D
    pham quoc datLyngods thích bài viết này.
  12. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

hỏi hay quá nhóc ah... máy in canon khổ giấy 10x15 Giá 2.5 chai... chụp hình thẻ lấy gấp :D 2' lấy
    pham quoc datTiểu Thiên thích bài viết này.
  13. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Như mọi người đã tư vấn ở trên, em cũng chỉ nói theo quan điểm thôi là chụp ảnh thẻ thì dùng fix và với gá tiền đấy + chụp indoor thì bác nên mua 50 1.4 (giá khoảng 5 -6tr), còn chụp đám cưới thì mua lens wide tamron 17-50 2.8 (giá mua lại khoảng 5-6tr) Bác có thể tham khảo thêm giá trên www.xomnhiepanh.com
  14. Đạt Xitroo

Tks các bác , để em lên danh sách cái j cần mua thì kiếm dần :P
  15. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Chụp cưới hỏi mới cần len liếc này nọ chứ ảnh thẻ thì chụp bằng điện thoại 3 chấm cũng được :))
    cudyandem thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn