Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua macbook để làm photoshop .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi newmen, 11/11/14.

Lượt xem: 6,887

1. newmen Mới đăng kí

Chào các bác :D
    Hiện tài thì em đang muốn mua 1 con macbook pro, để làm photoshop và lightroom , nhưng em thì không rõ về laptop lắm, nên đang lăn tăn là nên mua con nào, hỏi qua vài người thì có người bảo nên mua con mac pro 2012 , i7, 15inch giá tầm 28tr .
    Có người thì bảo là nên mua con mac pro retina 2014 15 inch i7, thì tầm 33tr
    Ae nào tư vấn là nên mua con mac nào , giá tầm 35tr trở xuống, giá càng thấp càng tốt hehehe :D và em không mua hàng 2hand .
    Cảm ơn trước vì đã giúp :D

...
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

có cần bỏ hơn 30 củ chỉ để làm ps với lr k nhỉ?
  3. newmen

newmen Mới đăng kí

Mình tham khảo thì giá tầm nhiều đó, nếu bạn biết dòng nào rẻ hơn , dùng tốt, không bị lệch màu thì vẫn ok bạn :D
  4. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Pts đi với Lr thì nên mua con màn hình retina tầm 20 củ là mượt rồi :D
  5. newmen

newmen Mới đăng kí

Em đang ngó tới me293, bác nào tư vấn hộ em nào :D
  6. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Mua con iMac mà xài cho đã thớt ạ.
  7. Akai

Akai Thành viên cấp 2

ME293 là i5 bạn nhé, ME294 mới là i7 :3 mà ME294 làm gì có giá 35 hả bác
  8. newmen

newmen Mới đăng kí

@SSK : Mình cũng muốn mua imac lắm, nhưng đang phân vân, mình vẫn còn đang học và thường xuyên di chuyển nên muốn tiện dụng hơn .
    KAX: Mình cũng không rõ lắm, xem trên 2 web này thì đều ghi là i7 , nhưng mà khác cái màn hình bên mac24h thì 15.6 còn tgdd thì 15.4 @@!
    Code:
    http://mac24h.vn/macbook-pro-retina-me293.html
    http://www.thegioididong.com/laptop/apple-macbook-pro-me293-15inch-74758g256
    Mong các bạn vào tư vấn hộ mình, hiện giờ mình vẫn chưa nhận được câu trả lời :(
  9. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Theo mình nếu bác chỉ làm PTS vs Lightroom mà vẫn thích xài Macbook thì nên mua mấy con Mac Air cũng được rồi, vừa rẻ, nếu không để tiền đó build 1 case khủng long luôn
  10. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Nếu vẫn còn học và sau này vẫn có thể thay thế được thì bạn cứ lụa chon mấy em HĐH windown đi cho tiết kiệm chi phí.

Ủng hộ diễn đàn