Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua máy 5d2 cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dnryhung, 20/2/14.

Lượt xem: 3,069

1. dnryhung Thành viên cấp 1

Chiều nay e có test 1 máy 5d2 chụp chừng 26k shot
    giá 26tr máy còn khá mới. serial trùng đế.
    tuy nhiên khi test dead pixel và hot pixel kết quả cho ra

pixel chết: 0
    hot pixel lên tới 48

ảnh đc chụp tại
    tốc 4s, f5.6, iso 1000
    giờ e có nên mua ko ạ? e đã cọc 500k

...
  2. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

48 điểm không có sao đâu bạn. 5D mark II 21 triệu điểm, 48 điểm hot thì chả có sao hết, với lại 26k mà 26 triệu thì hơi cao, tầm 25 triệu thì vừa :D
    dnryhung thích bài viết này
  3. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Mình thấy giá ngon mà. Lượn qua vài vòng xóm mới cả chợ thì 5D2 tầm này shot cũng phải 27tr ý chứ.
    Với cả quan trọng cái ngoại hình nó còn mới kìa. còn điểm hot thế mình nghĩ ko vấn đề.
    Múc thôi. Hôm qua mình vừa lấy em 7D, chắc sau em 7D sẽ là 5D2 hoặc 6D quá
  4. dnryhung

dnryhung Thành viên cấp 1

tại e thấy hơi hơi lăn tăn hihi, nhưng mà đặt cọc rồi. mình chỉ sợ là họ quay phim nhiều làm chết nhiều pixel thôi. nhưng nếu mình đc chọn lại mình sẽ chọn 6D
  5. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

uhm. Nhưng có vẻ 6D giá sẽ cao hơn. 5D2 thì đã thành huyền thoại thật nhưng nói gì thì nói 6D nó ra sau nó vẫn có những cái hay. Đặc biệt với những anh em trẻ đam mê công nghệ
  6. dnryhung

dnryhung Thành viên cấp 1

bác nói đúng huyền thoại chứ ko có nghĩa là vô đối. dù sao thì cũng thêm 1 sự lựa chọn ^^ cái máy nào cũng tốt cả

Ủng hộ diễn đàn