Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh 8 triệu trở xuống

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi thanhmaikmt, 27/2/13.

Lượt xem: 8,714

1. thanhmaikmt Thành viên cấp 2

Chào anh Em.
    Đầu năm mới, cố dành dụm 1 tháng lương không ăn chơi, phải sống nhờ ở đậu nhà bạn tính mua một cái máy ảnh tập và học chụp chẹt để bước vào con đường mà mọi người gọi là đau khổ này.
    Hi nên em nhờ anh em tư vấn dùm em mua một cái máy tầm cùi cùi bắt đầu chụp thui nha, chứ em không có kinh nghiệm gì cả
    Yêu cầu: tầm 8 triệu trở xuống, max = 8
    Máy đã sử dụng
    Mà nhờ anh em tư vấn nên mua máy đã sử dụng mà đã chụp được bao nhiêu shot rùi ấy, thấy ngừ ta bán máy để chụp 10k shot, 20k shot, vậy mua bao nhiêu là hợp lý
    Cả máy và len nào ah,
    Em thì em thích chụp chân dung, chụp người, hơn.,
    thanks
    nếu Anh em nào có máy luôn thì bán cho em củng được
    Pm: yahoo: mylove12a12006
    ĐT: 0906773728
    FF:facebook.com/arespersephone

...
  2. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

xuống vincom, vào cửa hàng của sony xem
  3. Nguyễn Lê Thanh

Nguyễn Lê Thanh Thành viên cấp 1

bạn thích loại nào, máy ảnh chuyên nghiệp hay là máy du lịch
  4. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

máy ảnh chuyên nghiệp đi chụp chứ du lịch thì ra cửa hàng xem lựa chọn chứ
  5. thanhmaikmt

mua máy củ bạn ơi, với lại máy DSLR ạ
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

máy chuyên nghiệp cũng phải ra cửa hàng để cầm ngắm thử chứ tư vấn trên nì cũng chỉ là 1 phần để bạn hiểu rõ hơn thôi
    butchi154 thích bài viết này
  7. butchi154

butchi154 Thành viên cấp 1

máy chuyên nghiệp càng fải ra mà xem í :-j mềnh mua con EOS 7D mà tham khảo đủ thứ...!!! có 8triệu mình khuyên bạn nên mua con du lịch cho lành :-j
  8. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Xem thử mấy cái này xem thanhmai :)

Code:
    http://www.vatgia.com/khanhlongcamera&module=product&view=channel&record_id=10487&sort=3
  9. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

8tr à.... mình nghĩ chắc 1 con 500D cũ + kit có thể chạm đc ở giá đó, và có thể nói thì dòng entry này của Canon có thể chụp khá tốt. Còn về vấn đề bạn muốn biết mình phù hợp chụp gì thì cứ chụp tầm nửa năm thì may ra mới có thể xác định đc.
  10. Keanny1805

Bạn đó đã nói là DSLR cũ mà, vẫn có thể kiếm đc cơ mà,du lịch gì mà du lịch, :(, bó tay bác.
  11. butchi154

khó lắm bạn ơi...!!!! 8triệu... con 500D nếu mua cũ thì tã lắm!!!
  12. butchi154

theo mình thì bạn nên dành thêm tháng lương nữa... mua một con mới vừa tầm ... thỏa mãn 1 fần đam mê của bạn. Chúc bạn chọn được 1 iẻm như mong muốn.
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) thật bùn là lộn người roài có 8 trịu mình sẽ mua ipod gen 5 =)) để đi tạt lon
  14. butchi154

lộn cái thộn!!! =))) cm cho bạn đấy!!! cơ mà í mình k fải là bảo bạn đi xem!!! mềnh bảo cái bạn định mua kia kìa!!!
  15. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

tôi có thằng bạn muốn lên đời máy cần bán Canon 30D + kit 18-55mm, 8 triệu
    Nikon D80 body only , 8,5 triệu
    nếu cần thì PM mình SĐT 01668945210
  16. giothangmuoi

giothangmuoi Thành viên cấp 1

8tr mà mua cả máy lẫn lens được thì khó lắm, cố lên khoảng một chút nữa mua Pentax về thử xem, mình thấy bạn mình dùng Pentax tầm hơn 10tr mà chụp khá ổn rồi.
  17. Keanny1805

thôi thì bác thớt dù gì cũng đã nhịn đc 8 củ rồi, ráng nhịn thêm đc 10 củ nữa là ngon lành cành đào, 8tr mua máy nát vào dùng ko bao lâu mà hư thì khóc ra tiếng miên luôn đó.
  18. thanhmaikmt

Thank tất cả mọi người,. nhưng mà chưa kinh phí có hạng
    Mình thấy trên mạng bán con nikon D3100 với len kit đó may củ giá khaorn đó, mọi người cho ý kiến về con này được không ah
  19. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

thêm tháng lương nữa, mua luôn lumia 920, ống kính ko thua máy ảnh xịn ;;)
  20. Hieu Lee

Hieu Lee Thành viên cấp 2

Nikon d3000 thế nào mọi ng....mình đang nhắm con này mà ko biết ổn ko...mình chỉ cần chụp ảnh là đủ...10 chấm ko biết ổn ko nữa...a e nào xài con này rồi tư vấn cho mình vs cả chủ 2pic với

Ủng hộ diễn đàn