Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh canon

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ok-, 8/9/13.

Lượt xem: 10,380

1. ok- Thành viên cấp 1

Em dự định là tháng sau sẽ mua một máy ảnh để chụp khi du lịch và đi chơi rảnh rỗi cuối tuần đi chụp hình với mấy đứa bạn,nhưng em ko biết gì về máy ảnh nên mạo mụi lên đây hỏi ý kiến các bác.
    EM thì thích hãng canon ,em định mua con tầm khoản 600-700usd nhưng không biết chọn con nào bác nào biết tầm khoản nhiêu đó tiền nên chọn con nào là hợp lý..cám ơn các bác
    Ở đây nó bán nhiều loại quá mà em ko biết chọn loại nào các bác xem thử
    http://category.gmarket.co.kr/listv...0008746&ecp_gdlc=100000033&ecp_gdmc=200000799

...
  2. langtu90

langtu90 Thành viên cấp 2

600 700 USD là mua body hay tất tần tật??
  3. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Ý bạn là muốn mua DSLR hay Premium compact? Mua body không hay cả lens lủng phụ kiện tất tật :D
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Chụp du lịch, chụp cảnh thì khuyến cáo nên cầm NIKON, màu sắc chân thực hơn, CANON hơi ảo :"> D3100, D5100, D90 có lẽ hợp lý
    Nguyễn Tất Thắngryo.uit thích bài viết này.
  5. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

canon vote 50D
    nikon vote D90
    dòng compact vote canon g15
  6. langtu90

luisleo29 bác nói j vậy :O khái niệm này bác xem review hay bác đã qua thực tế. Em dùng cả 2 được 1 thời gian thì Nikon và Canon chụp về màu sắc nếu như ko qua retouch thì cả 2 nói chung gần tương đương chẳng có gì mà gọi là Canon ảo hơn cả. Quan trọng nhất và thực tế nhất là khi dùng Canon ta có thể dễ giao lưu và mượn ống hơn khi đi chụp :D
    Serverror thích bài viết này
  7. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

60D 2nd plus 18-55
  8. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Canon chỉ ảo mỗi cái LCD thôi, view mướt lắm trong khi hình thực tế ko đc vậy :))
    Bacvo thích bài viết này
  9. langtu90

:)) ý bác là 50D kiss X5 650. Bác cứ dùng ff xem có phải vậy không :D caphefin
  10. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

em đâu có đk mà dùng ff ^^, với lại thớt có 6-7 xị ô ba ma mà nói đến ff thì có mà ăn gạch vào mồm :)
  11. ok-

ok- Thành viên cấp 1

Cám ơn các bác đã tư vấn đễ em xem thông tin con 50D,60D thử xem sao...phuc kiện thì mình cần mua thêm những gì nữa các bác
  12. Kwang Kwang

Kwang Kwang Thành viên cấp 1

650d hoac d90 la nhat roi
  13. Thắng

Thắng Thành viên cấp 1

14. ok-

ok- Thành viên cấp 1

cuối cùng cũng chốt được 2 con 60D và 650D nên chọn con nào các bác...các bác cho em ý kiến em sút liền luôn :)
  15. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

60D hơn mà... Dù sao thì nó cũng là dòng semi pro, con 650D chỉ ở entry..
    vinhpholu thích bài viết này
  16. Taurus1705

Taurus1705 Mới đăng kí

Chào mọi người...mọi người cho em hỏi máy ảnh Canon DSLR và EOS khác nhau ntn ạ

Ủng hộ diễn đàn