Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh cho lính mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Bèo bọt biển, 16/2/14.

Lượt xem: 2,675

1. Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

E mới tập chụp ảnh đc 2 3 tháng chủ yếu toàn đi mượn máy của bạn, bây h muốn mua 1 cái máy tầm trung có kèm lens giá mềm mềm 1 tí, các bác tư ván ghi luôn $ cho e nhé
    Mong các bác giúp e :D

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Khả năng tài chính của bạn thế nào?
    Bèo bọt biển thích bài viết này
  3. onghiep

onghiep Thành viên cấp 1

Tầm 5 triệu thì mua máy nào để luyện công hả các bác ?
  4. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

5. guitar_kid

guitar_kid Thành viên cấp 2

canon thì theo e 5tr có 20D + kit -> dư ít tiền, 400 or 450D +kit, 30D chắc chỉ dc body, còn nếu bác định chụp phông xóa teen thì 20D or 400D + fix 50 chắc trong tầm tiền v..v..
    -Còn 6-7tr thì có nhiều lựa chọn 30D+kit+fix hên thì kiếm dc 40D body +kit v..v..
    Bèo bọt biển thích bài viết này
  6. tim90

tim90 Thành viên cấp 1

mấy bác xin tư vẫn mà k nói tài chính thì khó lắm tư vấn lắm.
    bác thêm chi tiết : tài chính, sở thik chụp, bác đã chụp máy gì rồi? thích nikkon hay canon?
    Nói kiểu như thế ae dễ tư vấn hơn :D
  7. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

e chụp chân dung, đã chụp nhiều với canon
  8. tim90

tim90 Thành viên cấp 1

Máy tầm trung bạn nên tìm con D550 có tiền tốt hơn thì chiến D600, giá cả thì bạn search là biết liền thôi, cơ bản là bạn tìm đc người am hiểu máy móc để chọn bạn à.
    lens cho chân dung thì có bài báo này bạn thử đọc xem ntn,
    http://www.cafef1.com/san-pham/nghe-nhin/nhung-ong-kinh-chup-chan-dung-phu-hop-khong-the-bo-qua/
    theo mình thì lens 18-55 cũng đã ổn rồi bạn à. Cứ mua máy đã, dần dần có tiền mua lens xịn sau bạn à. :D
    onghiepBèo bọt biển thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn