Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nguyễn Việt Đức, 6/12/12.

Lượt xem: 7,906

1. Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

Tình hình là e còn thiếu kiến thức về máy ảnh nên muốn mua 1 con chất lượng mà không biết mua như thế nào cho phù hợp:| , sau này sẽ còn gắn bó với nó dài dài nên đầu tư kĩ 1 chút:) . Mọi người tư vấn cho e đc không ^^ tầm 20 tr đổ lại:-< . Cái chính là dùng để chụp ảnh cưới với phong cảnh ^^. E xin cảm ơn trước ạh.>:D<

...
    Zeroco thích bài viết này
  2. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

20m quá ngon nikon d90 , canon 550d - 600d đã dụng vẫn còn sắm được 1 con ông chất lượng :))
    mới học có 20m còn gì bằng
  3. Nguyễn Việt Đức

Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

e thấy mọi người bàn toàn nikon và canon thê con sony thế nào bác? nó chuẩn như 2 hãng kia không?
  4. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Sony khổ 1 cái là ống khá mắc tiền, mua ống nào chát ống đó. vừa tập chơi thì nên trải nghiệm qua hết cái dãy tiêu cự của nó để tìm ra tiêu cự ưng ý của mình cũng như phù hợp với nhu cầu của bợn
    PanbeoNguyễn Việt Đức thích bài viết này.
  5. Nguyễn Việt Đức

àh thì ra thế ^^
  6. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

nikon d300 không xài luôn 5d mark có fullframe
  7. tranchituyen

tranchituyen Thành viên cấp 2

em nghĩ là bác nên lấy 5d nhưng tầm 20 triệu thì bác chưa đủ tiền làm cái len L rồi
    Nguyễn Việt Đức thích bài viết này
  8. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

5d mark i 2hand có 17 18 tr thôi à, nhưng tầm ấy bác dành mua d300(16tr) 2hand rồi mua lens
  9. Nguyễn Việt Đức

^^ thì thế nên nhờ các bác tư vấn lợi cả đôi đường
  10. tranchituyen

bác thích ca hay ni hay so vậy thích 1 hãng cụ thể để các bác cao nhân tư vấn rõ hơn
  11. Boppi Boppa

Bác sẽ bắt đầu bằng cái gì? chụp người nhiều hơn hay chụp cảnh nhiều hơn?
  12. Nguyễn Việt Đức

m thích canon hơn, và tất nhiên bắt đầu chụp người rồi ^^. mong các bác tư vấn giúp
  13. Boppi Boppa

Chụp người nhiều hơn thì recommend là canon 550D + 85 1.8. Còn đa dụng thì Nikon D90 + kit 18 - 105 VR. Mình thì cảm thấy fix nét hơn đa dụng :) mừ fix thì chơi tốn kém hơn
  14. tranchituyen

vậy e đề xuất 5d và 85 1.8
  15. Boppi Boppa

5d đã quá cổ rồi, với lại khó sử dụng cho người mới. Chừng nào chủ thớt ko thấy thỏa mãn với chất ảnh của mình thì hãy nghĩ tới 5d, lúc đó thì đầu tư 5d mk II ko chừng :D. Còn giờ mà 5d trong khi vẫn out nét, thiếu sáng, hay nhiều cái khác, thì rất uổng
  16. Nguyễn Việt Đức

Thế giờ sao hả pác? nên chọn cái nào?
  17. Boppi Boppa

Ca thì 550D + 85 1.8 còn Ni thì D90 + 18 - 105 3.5 - 5.6 VR
    Nếu bác ở Sài Gòn thì ra GiangDuyĐạtSG (50/2 Trương Hán Siêu, P.Đakao (chợ Đakao), Q.1. TP.HCM.) còn HN thì phải hỏi anh em ngoài đó
  18. Nguyễn Việt Đức

Oke. thank pác nhìu. ^^
  19. Wolf

Wolf Thành viên cấp 2

đề xuất vs bác là 650D + 85 1.8 ..
  20. Nguyễn Việt Đức

Gia thế nào pác?

Ủng hộ diễn đàn