Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua máy DSLR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ty anh, 14/8/14.

Lượt xem: 2,207

1. ty anh Thành viên cấp 1

Em củng mới chơi thôi và đang định tậu 1 em dslr về để chụp choẹt. Và e xác định luôn là chụp để kiếm tiền, chứ ko phải chụp chơi. AE cho mình hỏi là chọn cái nào để mình có tể tự tin cầm nó đi chụp và sau này nếu có cơ hội lên đời thì củng dể hơn. Ngân sách của mình khoảng 18tr, e đag đinh xúc 60D + 50 1.8. Mình ko ngại nhửg vấn đề như là máy pro thì khó xài hay gì đâu, tại vì sắp tới mình sẻ học 1 khoá nhiếp ảnh, nên nhửng vấn đề đó củng ko wan trọng lắm..e chỉ sợ thiếu tiền thôi..^^. AE nào có kinh nghiệm thì cho mình sự lựa chọn sáng suốt nhất có thể trong khoảng 18tr.. Và sẳn tiện cho mình hỏi 1 số địa điểm bán hàng uy tín ở TP.HCM luôn nhé, trừ LBM..
    thanks các bn đả xem.

...
  2. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn có thể chọn mua Canon EOS 7D, là máy có cảm biến tốt nhất trong dòng máy Crop (Not Full Farme".
    Hoặc thêm 2 triệu để lấy Canon EOS 70D, em của 60D nhưng công nghệ mới tốt hơn, quay phim tốt hơn nữa
  3. buonoichaomi

buonoichaomi Banned

bay len nao la bay len nao ...........................................................................................

Ủng hộ diễn đàn