Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn nên chọn loại lens zoom nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi lamthanhtu40, 18/3/13.

Lượt xem: 3,972

1. lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

Mình có 3 loại lens zoom phân vân ko biết cái nào xài tốt và với 3 lens này thì cái nào xóa bg tốt ?

1: [​IMG]
    Canon EF 75-300mm f/4-5.6 III USM

2: [​IMG]
    Canon EF-S 18-135mm f/3.5-5.6 IS

3:[​IMG]
    Canon EF-S 55-250mm f/4-5.6 IS

...
  2. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

75 - 300!
    Vì nó có ultrasonic lấy nét nhanh và chuẩn đấy ạ! zoom tầm 200 là xóa tít rồi!
  3. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

vâng :)
  4. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

trong 3 con lens thì con 18-135 tốt nhất !
    Còn con 300 thì xóa mù mịt nhất !
    lamthanhtu40 thích bài viết này
  5. nhatanh181

nhatanh181 Thành viên cấp 1

Tuỳ vào mục đích sử dụng và body. EF-S không lắp được vào Full Frame ( nếu bạn định nâng cấp máy sau này thì nên theo EF). Nếu bạn thích chụp từ phong cảnh cho tới chân dung thì 18-135mm. Còn nếu bạn có ý định làm anh hùng núp thì 2 lens còn lại bạn phải chọn giữa USM và IS. USM focus rất nhanh và chính xác, mình đang dùng 70-200mm f/4 L và rất hài lòng với chức năng của USM. IS cũng rất hữu ích trong việc sử dụng telephoto lens, với focal length càng lớn thì shutter speed của bạn cũng phải nhanh để tránh cho bức ảnh khỏi nhoè.
    IS có thể giúp bạn giảm shutter speed xuống 1 or 2 stops.
    Còn nếu bạn mua lens chỉ để xoá phông thì mình không có ý kiến.
    Chúc bạn sớm chọn được lens ưng ý.
  6. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

Vâng thanks bạn nhìu , tại vì mình mún mua 1 cái lens phù hợp với 1 số kỹ thuật chụp mình đang sữ dụng , mình mún tham khảo xem con nào đầy đủ tính năng như là núp , lấy góc rộng , xóa bg ...
  7. NgSơn

NgSơn Mới đăng kí

Mình dùng 55-250. Xóa phông mù mit luôn. Chụp hoa lá ong bướm luôn. Mỗi tội build có vẻ không tốt lắm. :)

Ủng hộ diễn đàn