Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn về con đường học đồ họa.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi minlin, 19/10/15.

Lượt xem: 2,399

1. minlin Mới đăng kí

Chào anh chị và mọi người. Em là sinh viên năm 2 khoa thiết kế đồ họa của một trường đại học.
    Em nghe nói là ở trong đại học thì chỉ dạy mình phần tư duy và cảm nhận mỹ thuật, còn về phần máy tính - công cụ trực tiếp để mình làm việc thì không có dạy.
    Cho nên em muốn tìm một chỗ dạy về máy này.

Em muốn học về đồ họa design quảng cáo và cả đồ họa 3d nữa. Con bạn em cũng có thắc mắc tương tự nhưng nó thích học về minh họa hơn.

Tiếng Anh của em cũng ổn nhưng ngại việc tự học bằng google và youtube vì em nghĩ chúng không dạy đủ kiến thức cho mình.
    Em đã tìm hiểu về 1 số trung tâm như FPT Arena, VTC, Vnskill... nhưng vẫn cảm thấy khá mù mờ.
    Các anh chị là người đi trước trong nghề, có kinh nghiệm đi làm rồi thì giải đáp giúp em với.

Em không ngại khó chỉ ngại mất công mình học và tốn chi phí bỏ ra mà chả được cái sự gì cả.
    Cám ơn mọi người :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/15
    Hảo Hảo thích bài viết này
  2. stony1004

stony1004 Mới đăng kí

ban co the tham khao 2 trung tam nay nhe. itaxa cua cty in Thong tan xa or polygon cua truong DH my thuat.
    chuc ban thanh cong !
    minlin thích bài viết này
  3. chúc bạn thành công nhé
  4. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

Bác muốn học về đồ họa quảng cáo, lại muốn học cả 3d, rồi đọc một số bài viết lại được khuyên học cả thiết kế web rồi cả lập trình, cá nhân em khuyên bác nên đầu tư thời gian vào một thứ thôi, chứ bác không ôm nổi cái đống đấy đâu, rồi mỗi thứ chọc ngoáy một ít cuối cùng lại chả ra gì. Tiếng anh của bác ổn nhưng lại ngại tự học trên google và youtube vì bác nghĩ chúng không dạy đủ kiến thức cho bác, đó là do bác nghĩ vậy thôi, chứ nếu bác hấp thụ được đống kiến thức trên google và youtube thì công lực của bác cực kì thâm hậu. Ngoài ra bác còn đang tự học tiếng hàn tuy vậy lại có người bảo học tiếng nhật tốt hơn, á đù em thấy bác chả có tí chính kiến gì cả. Theo em thì học ở đâu cũng vậy thôi quan trọng là do sự nỗ lực và cố gắng của bản thân thôi. Chúc bác sớm thành công.
  5. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

là sinh viên năm 2 mà còn phải hỏi mấy cái này, ở trường đại học họ đã làm gì bạn vậy :|

học căn bản trc nhất, chỉ cần mài dũa căn bản cho vững chắc thì sau này bạn muốn học cái gì cũng ổn, gg youtube bạn luyện hết dc thì bạn cũng trở thành đại thụ rồi, khuyên thật lòng là tiếng anh, chỉ cần tiếng anh cũng đủ tung trời khuấy đảo vũ trụ
    minlinToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  6. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

"nhất nghệ tinh, nhất thân vinh" ông bà nói không sai bao giờ, bạn có khá nhiều việc phải học, 2d, 3d..., tuy nhiên cứ phải có căn cơ cái đã rồi hãy tính, chọn cho mình một cái trước rồi hãy tiếp tục bổ trợ các phần còn lại, có khi chậm mà chắc, khi học sẽ ngộ ra được nhiều thứ, quan trọng bạn phải có niềm đam mê, sự học hỏi.........còn trường lớp thì mấy bạn trên đã chỉ rùi, quất thôi nếu đam mê đang cháy bỏng ^_^
  7. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Đúng như các bạn phía trên đã góp ý nên học một mảng của thiết kế đồ họa rồi đi làm thực tế đã, chắc 1 mảng rồi hãy chuyển dần qua các mảng khác thì sẽ ổn hơn. Chúc bạn thành công
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/2/16
  8. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Phần công cụ bạn có thể tự học (rất nhiều người tự học '@-@). Tiếng anh bạn khá, ebook, tut trên google, youtube rất nhiều. Bạn có thời gian thì đầu tư tìm kiếm và làm theo. Còn chuyên ngành thì "một nghề cho chín còn hơn chín nghề".
  9. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Mình thì không biết nhiều. Mình nghĩ design còn quan trọng khả năng sáng tạo tư duy trí tưởng tượng tốt. Còn kỹ năng sử dụng phần mềm thì quan trọng là bản thân mình cố gắng học hay không. Mình nghĩ tự học rất là tốt Vd: Bạn sẽ biết mình yếu cái nào để trau dồi và khắc phục.v..v. Còn việc học nhanh hay chậm không quan trọng lắm, bạn học chậm hơn nhưng sẽ hiểu đáo hơn tận dụng được tối đa.
  10. minlin

minlin Mới đăng kí

cám ơn mọi người đã tư vấn giúp mình ^^
    sau khi tham khảo ý kiến mọi người, mình quyết định tự học một số phần mềm qua ebook
    mà hình như các bạn ở đây phần lớn đều tự học nhỉ?
  11. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Trước khi tự học thì nên lập danh sánh những thứ muốn làm, những thứ muốn học, học cái nào trước cái nào sau, vv... Tốt nhất là kiếm mentor.
    minlintamcoi1981 thích bài viết này.
  12. anubisvn

anubisvn Mới đăng kí

bác có thể đọc tài liệu tiếng anh để bổ sung kiến thức còn thiếu khi học trên ytb hay google

Ủng hộ diễn đàn