Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Về Digital Painting

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi h0angl3van, 17/8/12.

Lượt xem: 2,901

1. h0angl3van Mới đăng kí

Mình muốn nhờ các bạn tư vẫn một tí
    Năm nay mình 20 tuổi, chưa có một tí kiến thức nào về hội họa, photoshop biết qua qua
    Giờ mình muốn học Digital Painting thì có được không, và mình nên bắt đầu từ đâu,
    Tư vẫn mình với :)

...
  2. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Đi học hội hoạ.
    chepchep1994 thích bài viết này
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

xem tut mà làm :|
  4. chepchep1994

chepchep1994 Mới đăng kí

rất kết câu tl này =))
  5. Địa Ngục Máu

Địa Ngục Máu Thành viên cấp 2

Biết mò vào đây là đã có tý về kiến thức đồ họa rồi..
    Bạn nên bắt đầu từ "đây" và ngay nhé ...;)
    h0angl3van thích bài viết này
  6. h0angl3van

h0angl3van Mới đăng kí

Ều, bắt đầu từ Google @@"
    Cụ thể hơn tí dc không ;;)
  7. Trang Smie

Trang Smie Thành viên cấp 1

đọc đến bài này thấy chuẩn nhất :)):*
  8. Địa Ngục Máu

Địa Ngục Máu Thành viên cấp 2

ý mình có hai nghĩa.. bạn có thể bắt đầu học từ website này và vừa thông qua google.. Qua google là để hiểu được khái niệm và kiến thức cơ bản.. từ đó bạn bắt đầu tiến hành làm tác phẩm đầu tiên và post bài ở forum này để nhận "gạch" .. Khi đó bạn sẽ tiến bộ dần dần.. và số lượng "gạch" sẽ giảm giần và thay vào đó là hình :x này
    ;)
    Tử Sah0angl3van thích bài viết này.
  9. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Mình nghĩ thế này. Bây giờ 20 tuổi rồi, nếu bạn định học Digital Painting thì bạn cần xác định rõ những vấn đề:
    1. Bạn học Digital Painting với mục đích gì: vì sở thích hay là để kiếm sống.
    2. Digital Painting nói chung là một hình thức nghệ thuật sử dụng phương tiện số hóa để áp dụng các hiệu ứng và kỹ xảo hội họa truyền thống. Có nghĩa là nó rất rộng lớn và không mang ý nghĩa là một nghề nghiệp. Cụ thể nếu làm Digital Painting thì bạn sẽ làm mảng gì: concept, chân dung, minh họa hay thiết kế, ...
    3. Bạn đam mê nó đến đâu? Mình hỏi thế vì bây giờ bạn cũng chẳng còn trẻ nữa mà chưa biết gì về hội họa thì sẽ mất nhiều thời gian lắm. Muốn làm digital painting để ra được tiền thì phải vẽ tay đẹp đã, còn chơi chơi thì không nói làm gì.
    h0angl3van thích bài viết này
  10. h0angl3van

h0angl3van Mới đăng kí

Mình muốn học chỉ là vì sở thích thôi :D
    Mình biết giờ cũng thuộc dạng hội người cao tuổi r nên bắt đầu học vẽ cũng là khó khăn tại vì tay cũng khá cứng r :-< Nhưng vì đam mê bạn xem mình có thể bắt đầu từ đâu dc \m/ \m/
  11. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

1 lời khuyên nhé ;;) Học vẽ tay trước.
    Kanzz.Elfh0angl3van thích bài viết này.
  12. nokia6670

nokia6670 Thành viên cấp 2

tốt nhất không học bạn ah - lương lậu rẻ mạt. Tim đc việc ưng ý khó hơn lên trời
  13. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Đầu tư kiến thức về hội hoạ :3 :3

Ủng hộ diễn đàn