Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn về mua máy ảnh. Newbie

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi phuchoang196, 20/6/15.

Lượt xem: 1,903

1. phuchoang196 Mới đăng kí

Xin chào các bác
    Em muốn theo đuổi nhiếp ảnh và em được mấy anh em tư vấn Canon EOS 600D
    Mấy bác cho em hỏi em này sử dụng tốt cho 1 newbie như em không ạ ?
    Gía cả khoảng bao nhiêu, Body với lens .
    Em cảm ơn

...
  2. Isuke Shiro

Isuke Shiro Mới đăng kí

Chào bạn,
    Điều kiện kinh tế của bạn sẽ quyết định phần nhiều trong thiết bị :)
    Dù hơi nhạy cảm nhưng bạn có thể đầu tư kinh tế ra sao:
    - Hiện tại có thể chi bao nhiêu?
    - Sau này có ý định đầu tư thêm không?
    phuchoang196 thích bài viết này
  3. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

Canon 600 hàng new thì em thấy không còn hàng nữa, hàng 2nd nếu cửa hàng bán ra có bảo hành thì giá tầm 6tr - 7tr tùy theo tình trạng, còn lens kit Canon 18-55 IS II thì giá tầm 1tr3-1tr6, thêm một lens Canon 50f1.8 giá tầm 1tr5-1tr7, túi xách + thẻ nhớ thì tầm 300k-500k
    Nếu bạn mới tập chơi mà khả năng cho phép dưới 10tr thì bộ này thì khá là ổn.
    Còn hàng new thì có 2 bộ sau bạn tham khảo xem thế nào, cái này mình tham khảo bên camera store Khánh Long
    100D (Kiss X7+ 18-55mm STM).................. = 8.900.000đ mới 100%- BH 12 tháng
    100D+ 18-55mm STM................................. = 13.700.000đ mới 100% -Chính hãng LBM (tặng thẻ 4Gb+ túi
    700D+ 18-55mm STM ( Kiss X7i Japan).....= 10.900.000đ mới 100%- BH 12 tháng
    700D+ 18-55mm STM ............................ = 13.990.000đ mới 100% -Chính hãng LBM( Tặng 4Gb+ Túi +Dán LCD)
    phuchoang196 thích bài viết này
  4. blackcattth

blackcattth Thành viên cấp 1

quang trọng là bạn có thể đầu tư khoảng bao nhiêu tiền ... chấp nhận hàng 2nd cho tiết kiệm hay chỉ máy mới ... và thường chơi theo hội để dễ trao đổi, chia sẽ kinh nghiệm, hay mượn, test lens :P ( VD toàn ae chơi canon thì mua theo canon ... )

Ủng hộ diễn đàn