Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư vấn ] Vừa tậu con vespa sprint, nhờ các bác tư vấn thiết kế tem xe cho em nó !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi Kingdomheart25, 9/9/14.

Lượt xem: 14,808

1. Kingdomheart25 Mới đăng kí

Tình hình là cách đây vài ngày em đã hốt con Vespa Sprint nó về rồi ạ :x. Lúc đầu thì e định lấy chiếc màu xám đen, nhìn đỡ dơ hơn mà thấy sang sang, nhưng lại nghe thằng bạn bảo coi vậy chứ mau cũ lắm, có trầy trụa gì cũng khó tuốt lại nên em làm ngay con màu trắng luôn cho máu. Cảm giác thì con xe chạy khá ok, giảm sóc này nọ cũng ổn, có điều nguyên con nhìn từ trên xuống dưới một màu trắng nên kỳ quá, nên em chỉ vừa đi dán decal mấy cái viền mâm xe cho đẹp đẹp tí thôi chứ cũng chưa có ý tưởng trang trí gì cho nó.. :|

Vội chạy lên đây chia sẻ và mong các bác nhà mình có ý tưởng nào hay hay thì vào thảo luận, góp ý cho em về làm bộ tem xe hay sơn kiểu cọ gì đẹp đẹp cho xe với ạ, hay có cần thay chi tiết gì nhìn cho cá tính, sport xíu không :D . Mong các bác giúp đỡ ạ !!!

Này là hình con xe em vừa lấy đây các bác, hình em lấy trên mạng do là không có máy ảnh hay điện thoại có chức năng chụp ảnh ạ =(( các bác xem đỡ vậy =.=

...
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Không rành về độ xe, nhưng mà Vespa là dòng xe thanh lịch. Người ta làm ra nó là đẹp nhất rồi đó bạn. Độ lên sport e rằng không phù hợp.
    Nghịch chơi: :D
    duonglexmaKingdomheart25 thích bài viết này.
  3. Kingdomheart25

Kingdomheart25 Mới đăng kí

uhm bạn, tại lúc đầu mình cũng định là mua cái màu xám đen ấy, con trai mà đi màu ấy nhìn nó có vẻ cool hơn, nhưng cũng vì nghe nhiều người khuyên nên mới chọn màu trắng luôn ấy mà :D chứ xe nguyên bản đẹp thì có đẹp thiệt, nhưng để trống trơn 1 màu nhìn kỳ quá, mình định sơn or vẽ thêm, hoặc dán lên cho nó cái hình, chữ or ký hiệu gì đó mà chưa nghĩ ra được cái nào đẹp.... Cảm ơn bạn vì cái hình, nhìn cũng đẹp đó nhưng phần chữ phía 2 bên ốp to vậy thấy hình như hơi thô :D bạn còn hình hay ý tưởng nào khác không, cho mình xin với ?! :D
  4. Kingdomheart25

Nhà mình không có bác nào giúp em vụ này được hết à ?! Buồn thế :((
  5. Beloinhoi

Beloinhoi Mới đăng kí

xe mà màu trắng thì chế tem hoặc sơn họa tiết kiểu như này cũng được nè bro, em thấy nhìn đơn giản mà đẹp :D

hoặc như này nhìn cũng đẹp, trong hình là sơn zin của nó, mình đã chơi thì chơi theo kiểu tone suyệt tone như này luôn kaka
  6. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Ra đường dễ bị cảnh sát tuýt còi tội thay đổi tem xe lắm.
  7. kimloan26

kimloan26 Mới đăng kí

nếu đã xác định làm lên cho đẹp mà không muốn mất zin thì phủ một lớp decal trong lên rùi sơn lại theo ý mình hay chế tem gì đó cũng đẹp mà, lúc nào muốn thì lột ra để lại nguyên zin cũng đâu sao, mình thì nghĩ chắc csgt cũng chả làm gì được....vì nguyên bản cũng chỉ là dán mà thôi.
  8. Kingdomheart25

tình hình là mình cũng chỉ dám chơi theo dạng trang trí decal lên thôi, chứ không dám chơi lớn như người ta chơi xe mà sơn hay thay đổi kết cấu xe đâu các bác, hix...tốn tiền nhiều mà tới lúc phạt còn nặng hơn, thành ra mua cái xe tốn cả mớ tiền chứ chả chơi =.=
  9. Lonely_Wolf

Lonely_Wolf Mới đăng kí

thấy giờ người ta toàn chơi theo kiểu sơn airbush ấy, nhìn đẹp lắm, bạn thớt có thể ra ngoài tiệm sơn nhờ họ tư vấn thiết kế cho mình một kiểu cũng được, cái ấy là sơn phun à nha, nhìn đã lắm, chưa kể sơn tem đấu nhìn khác nữa hehe
  10. Beloinhoi

Beloinhoi Mới đăng kí

làm vừa vừa thôi, làm quá mốt muốn về lại nguyên zin lại bộn tiền đấy bác kaka ... khuyến cáo nếu thích trang trí thì nên ngồi vẽ bộ tem rùi ra ngoài in lên decal tốt xíu rùi ra ngoài thuê người ta dán là được rùi.
    kimloan26 thích bài viết này
  11. kimloan26

kimloan26 Mới đăng kí

Beloinhoi khoản dán decal đó phải mang ra ngoài tiệm chuyên cho người ta làm, chứ không thôi dán mấy loại rẻ tiền hay không phù hợp là cũng không xong đâu nha, mình từng bị rồi nên biết....với con xe sprint này nghe nói giờ giá tầm 70tr phải không ta, chắc cuối năm cũng làm một chiếc luôn quá hihi, con gái chạy xe này nhìn sang cực
  12. Beloinhoi

Beloinhoi Mới đăng kí

vào hãng mua thì chắc tầm cỡ đó, còn không thì ra đại lý bên ngoài chắc rẻ hơn à, mà nói gì nói vào hãng mua cho chắc cú bạn ơi, còn đề can dán xe thì cứ ra ngoài mấy chỗ chuyên dán keo xe, sơn xe này nọ kêu người ta làm tự khắc sẽ biết thui mà, mình cũng không rành, trước toàn đem ra mấy tiệm họ tự làm cho mình thôi, con này được cái tiết kiệm xăng, chạy ngon lành lắm, cũng tầm 38km/l chứ bộ, xe tay ga mà vậy thì ngon lành rùi nè.
  13. Lonely_Wolf

Lonely_Wolf Mới đăng kí

kimloan26 dòng xe này con gái hay trai chạy đều đẹp mà, quan trọng cái màu xe thôi, mình thấy thường đàn ông toàn chọn xe màu đen, đỏ hoặc xanh đậm, còn nữ toàn màu trắng hoặc xanh nước biển là nhiều, nói gì nói chạy con này thì sang khỏi nói rùi, leo lên mấy chiếc cả trăm triệu làm gì, tốn tiền mà nhìn chẳng hợp tí nào, tầm con này là chạy ngon lành rồi

Ủng hộ diễn đàn