Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn ý tưởng giúp em về vụ làm cái baner shop.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi trandinhhong, 28/10/13.

Lượt xem: 1,827

1. trandinhhong Mới đăng kí

việc là có đứa bạn gái nhờ làm hộ nó cái ảnh làm cover cho group trên face để bán quần áo đó các bác , ngồi bụ đầu 2 ngày xem các ảnh khác rồi hóng theo mà chưa có ảnh nào làm nó ưng ý cả. em show 2 cái em nặn mãi mới ra xin nhờ mọi người góp ý thêm bớt thế nào, tay nghề đã thấp còn k có ý tưởng, hj
    cảm ơn mọi người nhiều,

...
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Banner bạn làm nhìn đơn điệu quá, nên thêm flash vào
    trandinhhong thích bài viết này
  3. Snickers

Snickers Thành viên cấp 2

Shop hướng tới:
    • khách hàng nào
    • lứa tuổi
    • nơi nào k/h tập trung nhiều nhất
    • cái gì khiến họ quan tâm nhiều nhất
    Trả lời đc các câu hỏi trên bạn sẽ có 1 cái nhìn khái quát về cover mà mình muốn dựng lên, ngoài ra hãy đặt mình vào địa vị khách hàng nếu nhìn vào cái cover có thấy hấp dẫn, cuốn hút k. Thậm chí có những yếu tố làm cho khách hàng tò mò hoặc hài hước. Chứ mấy cái cover shop bán buôn, bán lẻ, giá cả rẻ nhất blah blah.......xin lỗi bạn chứ chán phèo, đi đâu cũng thấy, chả khác gì những banner rẻ tiền mà lướt qua fb thôi là thấy tràn lan.
  4. trandinhhong

trandinhhong Mới đăng kí

Dinh Cuong : công nhận thật, hj mình làm cover cho face bạn ạ, chứ k phải baner viết lộn , hj
    Snickers :
    shop hướng tới sinh viên, tuổi từ 18-23 24 gì đó .
    -nếu là mình thì mình sẽ quan tâm nhiều đến chất lượng và giá cả .công nhận làm xong cũng thấy chán phèo thật, không có gì nổi bật so với đại đa số các baner, cover khác.
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

bạn lên mạng tìm ý tưởng từ các cover đẹp rồi làm theo
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dinh Cuong cover fb cho chèn flash hồi nào vậy bác :v
  7. trandinhhong

trandinhhong Mới đăng kí

Dinh Cuong : cũng như Snickers từng bảo : chưa nhìn được cái nào đặc sắc cả , đi đâu cũng thấy .
  8. trandinhhong

trandinhhong Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn