Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut Clip] Hướng dẫn thiết kế mặt trời nóng chảy

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi Lincond Huỳnh, 7/10/13.

Lượt xem: 6,995

1. Lincond Huỳnh Thành viên cấp 2

Mở đầu mình ngoài lề 1 xíu :D. Đây là bài tut thứ 10 của mình đóng góp cho vietdesigner nên có thắc mắc gì về các tut trước các bạn có thể lên channel của mình hoặc góp ý cho mình tại đây
    Vào chủ đề tut bài hôm nay luôn là mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo ra một mặt trời trên vũ trụ mà các bạn chưa từng thấy, về phần dung lượng thời gian thì mình tua nhanh 1 xíu và cũng ko chỉnh sửa nhiều nên các bạn thông cảm và cố gắng xem nhé, mình làm cũng khá là kĩ càng nên nếu không rõ thì mình xin nói rõ các bước làm sau luôn
    1. tạo 1 trang mới với kích cỡ hình vuông và fill cho nó nền đen
    2. dùng công cũ vẽ hình tròn và vẽ 1 kích thước chiếm 40 > 45% trang giấy
    3. vào filter > render > clous
    4. tiếp tục vào filter > render > diffent clous và Ctrl + F để lặp lại bước 4 theo tùy thích (trong clip mình lặp lại 5 lần thôi)
    5. xong các bạn cho gradient để chỉnh màu mặt trời >> thông số trong clip
    6. sau đó chỉnh spherize để thành dạng hình cầu, ctrl + f để phình ra thêm
    7. gọp layer gradient vs layer mặt trời lại xong ctrl + j để nhân đôi layer đó
    8. và làm tiếp theo trong clip :D
    9. NGHIÊM CẤM SAO CHÉP BẢN QUYỀN (MONG CÁC BẠN HIỂU CHO CÁC YOUTUBER LÀM CHANNEL)

facebook.com/huynhgiaphong1994
    add friend với mình hoặc sub channel hoặc vào fanpage HGP Multimedia để được theo dõi các tut mới và hấp dẫn hằng ngày nhé ;)

...
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Đẹp quá :O
  3. rubia

rubia Thành viên cấp 3

đỉnh. :)
  4. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

5. Zet NG

Zet NG Banned

6. Phúc205