Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Hiệu ứng chữ vải cho mùa đông ấm cúng!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi Nguyễn Trường, 12/1/13.

Lượt xem: 14,794

1. Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn một tut hướng dẫn tạo hiệu ứng chữ vải độc đáo và ấm áp cho mùa đông này!
    Tut này thì mình cũng học qua trên mạng thôi nhưng cũng từ đó mà thiết kế cho riêng mình một cái mang phong cách chính chủ! ;)

Độ khó: Thấp
    Thời gian: 15 - 20'

Một số nguyên liệu cần có:
    Background: Seamless Paid 0024
    Texture: Seamless Paid 0029
    Logo: VietDesigner.net

Đây sẽ là kết quả cuối cùng!

Bắt đầu nào!
    Trước tiên bạn hãy mở hình ảnh lúc nãy đã load về!

Vào Image -> Image size. bảng Size sẽ hiện ra, các bạn chọn thông số như sau. Nhấn ok!

Tiếp tục vào Edit -> Define Pattern... Bảng Pattern name hiện lên, Bạn gõ một cái tên nào đó. Ở đây mình lấy tên là Background! Nhấn ok!

Lại tiếp tục mở hình thứ 2 lên.

Vào Image -> Image size. bảng Size sẽ hiện ra, các bạn chọn thông số như sau. Nhấn ok!

Tiếp tục vào Edit -> Define Pattern... Bảng Pattern name hiện lên, Bạn gõ một cái tên nào đó. Ở đây mình lấy tên là Texture! Nhấn ok!

Bước tiếp theo các bạn tạo một Layer mới với kích cỡ 1200 x 768 pixel. Chọn công cụ Paint Bucket. Trên thanh menu chọn Pattern Fill. Trong thanh Options thả xuống chọn mẫu mà lúc nãy các bạn đã lưu như hình!

Click chuột vào nền BG sẽ được:

Vào Imase -> Adjustments -> Hue/Saturation. Bảng Hue/Saturation hiện lên chọn thông số như hình.

Tiếp tục mở logo mà lúc nãy đã load về lên. Chỉnh sao cho vừa mắt. (Các bạn cũng có thể dùng công cụ Tyle Tool viết chữ cũng được.)

Click đúp chuột vào layer logo (chữ) chọn các thông số như sau:

[​IMG][​IMG][​IMG]Ở đây chúng ta chọn màu là #c80303 và các chỗ phía sau cũng vậy. Sẽ có chỗ bạn chọn màu nhạt hơn như hình cũng chẳng ảnh hưởng gì hết![​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Và đây là kết quả cuối cùng của chúng ta!

Chúc các bạn thành công!;););)

...
    Châu NB, goal, phuonganh0111926 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chỉ là áp dụng hiệu ứng ha <3 <3. Tut hay đấy bác :like:. E sẽ cho bác lên tivi :3 :3\:D/
    Hải TrangNguyễn Trường thích bài viết này.
  3. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Then kiu xếp! :D
  4. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

màu đỏ nhìn đẹp dữ ! như vải áo ấy :D
  5. Nguyễn Trường

Làm theo tut ùi up tác phẩm lên đây nào!
  6. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

TUT hay, tks bác nhé >:D<
    Khắc Thượng thích bài viết này
  7. Ngao Gia Minh

Ngao Gia Minh Thành viên cấp 1

fONT NÀY CÓ kết hợp được với bảng mã unikey hk nhỉ ?
  8. Nguyễn Trường

Bạn có thể tải logo của 4rum về hoặc dùng font chữ khác cũng đk! K nhất thiết là font chữ như trên! Bạn cũng có thể dùng nhiều font đẹp đã được Việt Hóa để viết!
  9. tunyto

tunyto Mới đăng kí

cái bước cho logo vào nhu thế nào ạ mang về là nó là việt r thi lsao mua dổi đc a
  10. Nguyễn Trường

tunyto Bạn nói rõ hơn đi! đề nghị viết tiếng việt có dấu! ;)
  11. Nguyễn Trường

tunyto Bạn nói rõ hơn đi! đề nghị viết tiếng việt có dấu! ;)
  12. tunyto

tunyto Mới đăng kí

à vâng e xl. đến cái bước " Tiếp tục mở logo mà lúc nãy đã load về lên. Chỉnh sao cho vừa mắt. (Các bạn cũng có thể dùng công cụ Tyle Tool viết chữ cũng được.)" lsao để đưa logo vào mà đc viết = tên của mình ý ạ :)) mong anh chỉ cho e mới chi la newbie :))
  13. Nguyễn Trường

Bạn có thể dùng công cụ viết chữ! (Phím tắt là T) để viết tên mình lên và làm tiết theo hướng dẫn!

Ủng hộ diễn đàn