Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hiệu ứng Flash tỏa sáng hay

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi ILovePhotoshop, 15/1/13.

Lượt xem: 26,977

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách làm 1 hiệu ứng chữ tỏa sáng cực đẹp từ CODE có sẵn sỡ dĩ mình nói là làm từ code có sẵn là bởi vì để làm dc nó,các bạn phải có 1 vốn kiến thức về viết code Action flash nhất định mới có thể tự làm được (hơi phức tạp,mình cũng chưa đủ trình để hướng dẫn các bạn làm từ A -> Z bước đó được ) nên mình chỉ hướng dẫn cho các bạn cách tự tạo ra sản phẩm cuối cùng thôi nhé :)

- Bước 1 : Download phần mềm Adobe Flash (tìm trong 4rum )
    - Bước 2 : Download file này về máy .
    - Bước 3 : Mở file ra,các bạn sẽ nhìn thấy file tên là Aloflash_ThaiNguyen.rar (Giải nén ra ) sẽ có file ThaiNguyen.rar (giải nén tiếp) để có file logo-tunglinh-aloflash
    -Bước 4 :Mở file logo-tunglinh-aloflash ra,tìm file tunglinh.fla và open nó ,dĩ nhiên là mở bằng Adobe Flash,nếu nó không chạy được,vui lòng xem lại Bước 1 .
    -Bước 5 :tại cửa sổ Flash,sẽ có giao diện như thế này .

Sau đó xóa text củ đi và thay vào tên bạn muốn thay .
    nhấn save as để lưu đè lên file gốc trong thư mục Configuration với đuôi .png​
    sau đó,các bạn quay trở lại cửa sổ bên Adobe Flash,bấm phím Ctrl +Enter để nó lưu lại thành file .swf
    Thế là các bạn đã có dược file flash với đuôi là .swf với tên là do mình tự viết rồi nhé .
    Để úp nó lên mạng,bạn vào trang FileDen.com( đăng ký tài khoản upload )
    các bạn chọn phần upload và úp file .swf lên ,nó sẽ hiện ra 1 trang để bạn úp lên
    + Bước 1 :chọn file cần úp
    +Bước 2 : nhấn vào nút upload để nó tải lên
    +Bước 3 :copy hàng đầu tiên ( bỏ 2 cái thẻ ở 2 đầu đi để bạn có thể lấy link đó gửi cho bạn bè xem từ trình duyệt web nhé ) .
    +vào 4rum ,chọn gửi bài mới,chọn công cụ úp flash kế bên nút Quote (nó màu đỏ nhé )
    Code:
    [

flash]link copy úp dược từ trang FileDen.Com[/Flash]
    thế là chúng ta đã có cho mình 1 hiệu ứng flash cực đẹp dành cho bạn bè và ngừi iu rồi đúng không nào ;))
    Cám ơn Aloflash đã chia sẽ code này cho mọi người .
    Sản phẩm [File gốc mình xóa rồi nên làm biếng làm lại, xem tạm flash Demo này nhé ]​
    http://swfcabin.com/open/1375375180[/FLASH]"> http://swfcabin.com/open/1375375180[/FLASH]" width="500" height="350" type="application/x-shockwave-flash">
    Thấy hay thank mình phát lấy tinh thần nhé :)
    ">
    Thấy hay thank mình phát lấy tinh thần nhé :)
    " width="500" height="350" type="application/x-shockwave-flash">

...
    langtu0609, alex_mark, CuongTomdz50 người khác thích bài viết này.
  2. bboyhpro

bboyhpro Thành viên cấp 2

3. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

thank bằng miệng à ;))
  4. LyBa

LyBa Thành viên cấp 1

Hay quá,thank e nhiều nha :)
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  5. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Nhanh quá, có tut rồi, chứ chủ thớt bên kia lên thành viên cấp 2 rồi ko chịu giúp nửa.
    Thanks so much
  6. Trường Sơn

Trường Sơn Thành viên cấp 2

good. quá hay.thanks bác.
  7. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

cuối cùng cũng có :D
  8. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

hj,làm các bạn đợi lâu :D

chủ thớt nào bạn,bên kia cũng là do mình post mà .mình có nói là từ cấp 1 trở lên mình sẽ làm hết mà,chắc tại đông quá mình làm không xuể,bạn thông cảm ha .giờ có tut rồi tự mò cho ý nghĩa ha.ko dc pm mình hướng dẫn thêm nhé :)
    bellevistaMinh Quang thích bài viết này.
  9. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Ủa bạn lun hả. tưởng người khác, hhee
  10. Kim Hyun Joong

Kim Hyun Joong Thành viên cấp 2

có bao nhiêu nút like của bác cháu like mạnh hết.giải thích dễ hiểu.nhưng cháu chưa làm.tối rồi.dành thời gian cho kết quả ngày mai xem sao.tks bác
  11. her her her !<:-P<:-P<:-P
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Like mạnh thiệt mạnh :like:
    Hồng SơnILovePhotoshop thích bài viết này.
  13. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

làm thử gấp :D
    Hồng SơnILovePhotoshop thích bài viết này.
  14. namtit

namtit Banned

down cái Adobe Flash Professional CS5 ở đâu hả các bác. cs6 là phải có pts cs6 mới cài đc hay là thế nào ạ????????
  15. Nam Trần

Nam Trần Thành viên cấp 1

Không thấy nút "Edit With Photoshop" thì làm sao hả chủ thớt !!?!?
  16. dwarfkute

dwarfkute Thành viên cấp 2

Moa oi, dung flash cs5.5 luc luu no bao la convert sang 5.5 thi khong mo dc bang ban cu nua, chan chang buon save, hic:(
  17. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Bọn Tàu phải nói là hay, nhưng hàu hết là kẻ không ra gì.
    Đình Nhấtdwarfkute thích bài viết này.
  18. dwarfkute

Minh thay bang 1 cai anh vao, ban tung toe 1 hoi khong tro ve nguyen dang dc nhu chu, chu con tro lai dc, thay bang cai hinh anh vao thi.....
  19. dwarfkute

Du khong thich cai bon deu voi hang xom day nhung phai cong nhan dau no co soi
  20. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Tốt quá!
    Hồi chiều lúc thấy topic này, mình nghĩ "Thằng khốn này chắc nó lại định giữ một mình đây mà :@, thối nát thật" =))
    p/s : chém gió đấy :))

Ủng hộ diễn đàn