Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Tut) Hướng dẫn làm một Maket (Phông tổ chức sự kiện, hội nghi, hội thi....) đơn giản mà đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi traigia, 5/3/14.

Lượt xem: 53,323

1. traigia Thành viên cấp 2

Chào các bạn, sau đây tôi xin hướng dẫn các bạn làm một Maket đơn giản mà cũng đẹp phục vụ cho các sự kiện. Khi hoa Sen trở thành Quốc Hoa thì có lẽ sẽ được áp dụng nhiều nhiều....
    Trước hết ta dùng công cụ Bezier vẽ hình tam giác (số lượng tùy các bạn)
    Nháy đúp vào công cụ Shape chọn Convevert line to curver để làm mềm các cạnh
    Nhấn giữ Shift kéo cánh ở giữa ra, nhấn chuột phải 1,2,3...tùy các bạn, sau đó nhấn Ctrl + G
    để Group lại
    Sử dụng công cụ vẽ hình chữ nhật đè lên trên, sau đó chọn lệnh Intersect để cắt ta có hình 2
    Sử dụng công cụ Mesh fill tô các đầu cánh hoa màu hồng, 3 cánh ở giữ ta tô màu đồng nhất theo nguyên tắc trong tối ngoài sáng
    Chọn 3 cánh bên, giữ Ctrl lật sang trái nhấn chuột phải để copy
    Đưa nội dung vào là OK

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- 3 năm 3 đời mới thấy có một thành viên viết tut cho bên Corel này đấy :)) Cảm ơn bạn đã chia sẻ :like:
    Chất PC, tobiascttraigia thích bài viết này.
  3. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Làm cái đó chưa đến 10 phút, mà viết ra hơn tiếng đồng hồ nên chơi nguyên 1 font chữ:)) . Chứ ai lại để thế bao giờ !
    Phillip Luân thích bài viết này
  4. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Oh, Corel thanks bác traigia
    Nhìn bác quen lắm, gặp nhiều bên DHVN :))
  5. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Nhiều người bảo dùng quen corel thì chuyển qua AI rất dễ, mình dùng corel cách đây vài năm riêng khoản vẽ hình kiểu này khá thạo mà giờ quay lại AI thấy dùng pentool khó nhằn quá.
    chipquay thích bài viết này
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Corel thì vẽ hình học cơ bản dạng này thì vô đối rồi.
  7. seo3602014

seo3602014 Mới đăng kí

bài rất hay upppppppppppppppppp like
  8. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Bác traigia , bác cho em xin file thành phẩm đc chứ ạ. cho em xin file PDF thôi cũng đc ạ.
    tại em ko sài Corel, vs cả em thích những đóa sen và đài sen ở dưới.
    Thanks bác trước nha
    mail em :nmplela@gmail.com
  9. tobiasct

tobiasct Thành viên cấp 1

vị huynh đài này, tiểu đệ thật sự chân thành cám ơn huynh đài đã có đóng góp cho box corel 1 bài tut hay thế này, tiểu đệ thấy mình thật sự nông cạn, làm bên quảng cáo gần 1 năm rồi mà thấy dc bài viết của huynh đài đây, làm cho tại hạ thật sự dc mở rộng tầm mắt, có 1 bước đột phá trong lĩnh vực của tiểu đệ. Quả nhiên forum.vietdesigner hữu danh hữu thực, cao thủ như mây, cám ơn các hạ đã chỉ điểm cho tiểu đệ đây !!!
  10. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Mình cũng làm bên Events ^^ nhận cái này bọn bên thi công chắc khóc nên khóc xuống với bản thiết kế này thớt ạ ^^
  11. duypv2742

Khoe hàng trá hình chút cho tút lên ^^
    tobiasct thích bài viết này
  12. tobiasct

tobiasct Thành viên cấp 1

DUYPV2742 bạn vẽ bằng gì mà đẹp thế
    duypv2742 thích bài viết này
  13. duypv2742

14. TRONGNGUYEN2014

TRONGNGUYEN2014 Mới đăng kí

bác traigia đúng là cao thủ. bác hướng dẫn a em thêm 1 số bài đi bác. e hay phải thiết kế poster phong trào và cổ động. mà mới vào nghề chưa biết làm thế nào hik bác chỉ giáo e với
  15. Khỉ cụt đuôi

Khỉ cụt đuôi Mới đăng kí

cảm ơn bác
  16. duypv2742

Úp....
    k biết làm 3d nhưng 2d cũng k khác 3d lắm nhỉ ^
  17. anthien

anthien Mới đăng kí

lên phối cảnh thế này khách hàng dễ hình dung ra sản phẩm ^_^
  18. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1