Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TUT làm tên facebook có màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi thanhmai3883, 3/6/13.

Lượt xem: 23,570

1. thanhmai3883 Thành viên cấp 3

do đã bị die hết ảnh nên không post hướng dẫn nữa mà xóa luôn!!!cái này chẳng qua là viền sau cho chữ thôi chứ không có gì khó làm cả!!!có thể dùng paint cũng đc! :)

1. Chào toàn thể anh em thấy dạo này đang nổi lên phong trào tạo nền cho chữ và nick facebook lên hôm nay mình share cho các bạn bộ psd của photoshop thích hợp với mọi phiên bản nhé....
      bộ này mình đã căn sẵn và có 2 kiểu đó là kiểu tên nick dài và ngắn tùy vào nick của anh em như thế nào thì tải cái đó về ai đã biết dùng PTS thì việc sửa lại khá dễ dàng, các bạn không cần lo lắng về vấn đề font vì font này là font của hệ thống nên máy ai cũng có, gõ tiếng Việt bằng Unicode nhé
      và đây là bộ PSD

Bộ PSD Dành Cho Tên Ngắn
      Bộ PSD Dành Cho Tên Dài

Ảnh Demo

và đây thêm file PSD nữa! :)

...
    FMP, ynhung, painful8 người khác thích bài viết này.
  2. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Hay ghê ha!! Mình sẽ làm thử:-bd
    thanhmai3883 thích bài viết này
  3. gacon90

gacon90 Mới đăng kí

Ơ hay ghê =)
  4. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

có mấy khi vào tường nhà đâu mà làm =))
    Tưởng là đổi tên online chứ :">
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Edit lại Text đi chủ thớt !
  6. jacklagger1995

jacklagger1995 Thành viên cấp 2

tks mặc dù mình đã làm lâu lắm rồi .. bác này là đi xem lại video giờ mới thấy tut chữ @@
  7. YamTÔ

YamTÔ Thành viên cấp 1

8. jacklagger1995

jacklagger1995 Thành viên cấp 2

cái chỗ hiệu ứng có thể blending options
  9. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Đáng dấu. :D
  10. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

sửa text không đc rồi đành nhờ mấy lão mod vậy!
  11. mgr

mgr Cựu quản trị

thanhmai3883 : :P đưa nick và pass đây mình edit cho, nói vậy chứ bạn có thể tự edit mà ko cần đến mod nhé
  12. NôLee

NôLee Mới đăng kí

Hay ghê mà cũng dễ làm :-bd
    Thank đã chia sẻ
  13. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Mình cũng làm từ lâu rồi. Nhưng mình chèn text chữ phía dưới rồi đổ màu chứ k dùng pain. [​IMG]

14. cái này hay à nha
  15. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

cái chỗ chọn Paint rồi vẽ lên chữ bạn có thể dùng Text viết tên, rồi canh đúng kéo đoạn Text vừa viết cho trùng chỗ tên. Font size khoảng 24, font Arial, Bold. Sau đó dùng Blend Options nữa là ok!
  16. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Thanks chủ thớt :)
  17. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

mgr vâng để thế cũng tiện vì VDS chỉ dùng được cho pc thôi!do bật firewall mà.
    mgr thích bài viết này
  18. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

thử phát :))
  19. mgr

mgr Cựu quản trị

:v :v tuyệt
  20. saomaynguthe

saomaynguthe Mới đăng kí

làm cái này kiểu gì thế ạ? em tải về đc rồi nhưng ko làm đc....mọi người giúp en đc ko?

Ủng hộ diễn đàn