Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Vintage Tiles Text Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi b0yHN_96, 6/6/13.

Lượt xem: 23,747

1. b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Hôm nay chúng ta sẽ cùng tìm hiểu cách làm hiệu ứng chữ mag phong cách cổ điển, nói trước là rất đẹp :))
    Tất nhiên là để làm đc thì ta cần chuẩn bị sẵn những nguyên liệu sau:​
    * Wood Texture 2 by Rifificz.​
    * Motivos Florales by ValeCat.​
    * Photoshop Action 24 by saturn-rings.​
    Sorry các bạn :D mình biết là các bạn lười xem tút = video nhưng mà cái này mà làm bằng chữ và hình ảnh thì hơi khó hiểu, mình sợ 1 số bạn sẽ ko làm đc nên mình làm tút = video luôn, các bạn cứ vừa xem vừa làm thôi, có chỗ nào ko hiểu thì comment ở dưới. okay​
    Nếu bạn nào ko thích xem video tút của mình thì có thể xem và thực hành với eng tut ở đây: http://textuts.com/vintage-tiles-text-effect/
    Thanks for watching​
    Don't forget to click that like button :like:

...
    Jenkin98, bon_buidoi, Vũ Đức Duy33 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Sao ko có intro Việt Designer và gửi link video cho a để a up lên channel trc nhỉ ;)
    b0yHN_96 thích bài viết này
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Phạm Hữu Dư em dùng camtasia để nó render và upload luôn chứ ko cho ra máy ạ :(
  4. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

vâng links đã toạch ;))
  5. b0yHN_96

6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vote Tut nhé con Vịt :P.

P/s: Về video chưa có intro thì ta có thể edit bằng cách ghép nó vẫn được mà :D
    goalb0yHN_96 thích bài viết này.
  7. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

em ko biết down cái action thế nào cơ :(
  8. hgk

hgk Thành viên cấp 1

minhkhuev3 ở phía bên phải, kéo lui xuống 1 chút sẽ thấy download file
  9. b0yHN_96

minhkhuev3 bạn làm theo hướng dẫn của b hgk kìa :D vào link devian rồi nhìn bên phải kéo xuống dưới sẽ có dòng DOWNLOAD FILE
  10. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

cảm ơn nhé, em làm được rồi, đẹp lắm ạ, lần trước vào trang tiếng anh nhìn thấy đã mê, muốn làm theo cơ mà họ hướng dẫn hơi bị rối, may mà có video này
  11. b0yHN_96

12. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

để chọn nhiều đối tượng liên tiếp mà k dùng phương pháp kéo rê chuột thông thường đc bạn nhấn giữ phím shift rồi nhấn chuột lên đối tượng đầu tiên, tiếp đến đối tượng cuối cùng trong chuỗi muốn chọn nhé, ctrl chỉ dùng khi chọn cùng lúc các đối tượng riêng biệt :) áp dụng cả trong file exlore nhé,select text ..etc nó là phím tắt của win
    chúc vui
  13. b0yHN_96

Trần Trọng Phong cảm ơn bạn :)) cái này thì mình biết rồi, chẳng qua mình muốn làm chậm lại và ko làm tắt để các bạn dễ hiểu hơn
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

A vừa update lại video cho e rồi đó b0yHN_96, lần sau nhớ add intro và outro đầy đủ, rồi gửi link down cho a nhé! Đã thỏa thuận từ đâu roài mà ;)
  15. Nameo

Nameo Thành viên cấp 1

Thích quá! Cảm ơn bạn nhé ^^
  16. Cao Lê Tâm

Cao Lê Tâm Thành viên cấp 1

Motion với Ps Action dow về xong để ở đâu v @@
  17. b0yHN_96

18. thoaithoai

thoaithoai Thành viên cấp 1

Cảm ơn thớt :)
    mr_minh_269 thích bài viết này
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Clip rất hữu ích
    cái nhạc khúc cuối là bài gì vậy? share a với :D
  20. b0yHN_96

Tâm Hà T_T a hỏi thím Dư á, clip này của e bị vi phạm bản quyền mất hết mợ nó nhạc r`, đau vãi

Ủng hộ diễn đàn