Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut4noob] Hướng dẫn làm sạch hình trắng đen trong 10s

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi ngocvuxxl, 28/1/15.

Lượt xem: 5,436

1. ngocvuxxl Thành viên cấp 1

Hướng dẫn làm sạch hình trắng đen trong 10s bằng PHOTOSHOP
    Chào các bạn, mình hôm nay sẽ hướng dẫn các bạn làm sạch các hình trắng đen lem luốc trở nên sạch hơn.
    Chỉ trong 10s, bằng PTS.

Đây là một tấm khá là lem luốc (đối với mình)

Các bạn sau khi mở tấm hình lên, chọn chức năng Levels

Sau đó nhấn vào biểu tượng cây bút trắng, con chuột sẽ chuyển thành hình cây bút.

Các bạn dùng cây bút này, chọn một điểm màu trên tấm hình mà chỗ đó là chỗ bị lem luốc.

Chỗ màu đó phải là chỗ bị lem luốc nhé. Và chỗ đó màu càng đậm thì tấm hình càng trở nên sạch hơn.

Xong.

Quá nhanh quá nguy hiểm.

By ngocvuxxl.

...
    photottdung67, Kanzz.Elf, Jason B11 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Khánh Duy

Phạm Khánh Duy Thành viên cấp 2

Cách áp dụng của bạn khá tốt, nhưng mình nghĩ nên hiểu cho đúng thì sẽ áp dụng tốt hơn cho các trường hợp khác.
    Trong ví dụ này khi bạn chọn Eyedropper màu trắng và click vào điểm ảnh, chức năng điều chỉnh level của Photoshop sẽ nhận diện màu điểm đó và tăng độ sáng của bức ảnh lên đến khi điểm màu mình chọn trở thành điểm sáng nhất của bức ảnh (ở đây là màu trắng) nên các điểm màu tương tự chỗ màu xám (mà bạn gọi là bị lem ấy) cũng sẽ sáng lên tương ứng đến khi chuyển thành màu trắng, nhờ vậy trông bức ảnh trở nên "sạch hơn"

2 eyedropper còn lại sử dụng tương tự, nếu bạn muốn những điểm màu nào trở thành tối nhất (đen) thì chọn eyedropper màu đen và click vào điểm ảnh muốn làm tối. Tiếp tục nói trong ví dụ này bạn có thể click vào chỗ tóc của Nobita, bức ảnh trông sẽ đậm nét hơn vì các điểm ảnh màu xám đậm giống màu chỗ tóc được click sẽ được điều chỉnh tối đi.
    Kanzz.Elf, Lose MyselfChém Gió Mướn thích bài viết này.
  3. Megane Senpai

Megane Senpai Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi thế thì xài công cụ này trong Photoshop CC thế nào?

Ủng hộ diễn đàn