Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tutorial] Blend màu lãng mạng nắng chiều hoàng hôn [vàng+đỏ].

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi NhanPhoto, 29/6/12.

Lượt xem: 29,238

1. NhanPhoto Cựu quản trị

Blend màu lãng mạng nắng chiều hoàng hôn [vàng+đỏ].Viết lúc 4:47 chiều hôm qua Sửa Xoá

-Mình tên Nhân, là mod của box Blend màu trong PTS nhé ( quảng cáo tí). Sau khi được Admin khảo sát trên fapage I love Photoshop nhận được tín hiệu tích cực từ các bạn nên mình đã nhanh chóng viết lại tut để chia sẽ cùng mọi người, không nói nhiều vào vấn đề chính thôi.
    -Nguyên liệu cần phải có: nói nhỏ là do đây là stock nước ngoài ( Trung Quốc) nên chất lượng hơi kém nhưng không sao mình học để rút ra kinh nghiệm cho chính các tác phẩm sau này mình chụp ra mà..:)
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Bước 1: mở stock lên trong PTS nhé.[​IMG]

B2: dùng lệnh Cuves chỉnh như ảnh. sau đó đảo mask lại ( Ctrl+I), rồi tô lên mẫu và mấy cục đá nghen.

B3: dùng Selective Color, chọn Neutral và chỉnh như hình. tới bước này là thấy gần ra rồi đó.

B4: tiếp tục dùng Selective color để tăng màu vàng cho nắng.
    B5: mặt mẫu hơi tối nhỉ..^^ dùng Cuves cho sáng lên tí nhé, nhớ đảo lớp như hướng dẫn trên.
    B6: dùng hue/Saturation chọn màu vàng rồi tăng lên xíu xíu nhé, ai không thích đậm bỏ qua cũng được.
    B7. bấm Creat a new layer, bước này sẽ sữ dụng Brush size bự màu hồng chấm vào chổ mặt trời rồi dùng Blur cho nó mờ đi tăng giảm Opacity, bước này thích thì làm không thích thì thôi không bắt buộc. vì vậy mình không mình họa hình nhé. :)
    còn đây là tác phẩm sau khi làm xong 7 bước như trên.
    bản quyền thuộc về Vietdesigner và Nhân Giallorossi (Nhanphoto).

...
    Melody Coffee, beta tấn tài, MrTu23 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Like mạnh! Cuối cùng cũng có tut rồi :x
    Ngoc Thach Nguyen thích bài viết này
  3. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

^^ mình viết xong từ hôm qua, mà đang viết thì sập diễn đàn..:))
    lethuDUYTRUNG thích bài viết này.
  4. PaT

PaT Mới đăng kí

Mình mới đụng PTS, phần hướng dẫn ko cụ thể lắm, mình vẫn chưa làm được.

Bạn có thể demo cho rõ được ko, hoặc làm video hướng dẫn luôn thì cám ơn nhìu!
  5. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Ở bước 2 - chỉnh curves bác phải chụp/viết cho cái thông số input-output chứ, nhìn như này khó canh lắm :D
    Người đọc đa số mới vào nghề, sẽ ko hiểu mask là cái gì và "tô" cái gì lên mấy hòn đá, bác nên nói rõ ra.
    Hơn nữa viết tut thì tốt nhất bác nên khuyên người đọc có thói quen tạo thêm 1 bản copy của layer gốc ra (Ctrl+J) để tránh trường hợp làm 1 hồi loạn lên xong muốn làm lại ko đc :D
  6. Horustr4n

Horustr4n Mới đăng kí

Bác ơi em cũng dân gà mờ mới tập xài pts, bác cụ thể hơn tí nữa đi ạ :((
    ( thêm vài cái ảnh, hướng dẫn rõ hơn...)
    đây là web cho dân không chuyên mà :(
  7. mike Nguyen

mike Nguyen Mới đăng kí

ko hiểu ngay từ bước 2 >.< tác giả có thể làm rõ hơn bước 2 ko ?
  8. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Tut hay quá :x chỉnh tí xíu là ra màu đẹp, mà bác hướng dẫn hơi nhanh xíu thì phải
  9. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

tut của mình không muốn các bạn làm rập khuôn mình, vì thật tế không ảnh nào giống ảnh nào...các bạn làm na ná là được rồi, nếu các bạn nào xem xong mà đúc kết được chút kinh nghiệm dùng Selective color trong phần Neutral thì đã thành công rồi. :)
    Trần Đức HùngTiểu Thiên thích bài viết này.
  10. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

nhìn thế lày muốn chụp ảnh cưới cơ :">
    đẹp và nhanh
    NhanPhoto thích bài viết này
  11. thái min

thái min Banned

sao ko làm video đi cho dễ làm hơn:(
  12. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

mình không thích xem video, vì nó phải load và hướng dẫn các bước khá lâu :) thực tế thì nếu bạn đã có một chút kiến thức cơ bản thì những gì mình trình bày hoàn toàn có thể tiếp thu 1 các nhanh chóng. tut của mình hướng đến là qua tut phải học được một cái gì đó, phần này mình muốn các bạn hiểu thêm về selective color khi chọn Neutral..:)
  13. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

các bước có vẻ đơn giản dễ làm mà lại đẹp nữa :x thanks vội
  14. o_obibi

o_obibi Mới đăng kí

hy vọng bác có thêm nhiều bài hướng dẫn khác nữa. Tks
  15. NKenny94

NKenny94 Mới đăng kí

simply nhưng hay ghê :x~
  16. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Đẹp. Thanks thớt
  17. hải ngố

hải ngố Thành viên cấp 2

tút hay, lãng mạn lém. Đang muốn blend như thế này nhưng khồn biết làm thế nào, may có tút của anh. thank anh nhiều..... Hy vọng anh sẽ có nhiều tút nữa để giúp đỡ mọi về blend màu kiểu lãng mạn như thế này. :-bd

Ủng hộ diễn đàn