Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tuyển tập mẫu của E. Mời các bác lướt qa :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi DW-Studio, 20/6/13.

Lượt xem: 2,412

1. DW-Studio Mới đăng kí

- Vào nghề đã lâu nhưng nghe chừng tay vẫn còn hơi non. Hnay lấy can đảm up show hàng mấy mẫu cưng của E. Hiện E đang dùng máy cùi canon xxD, Len siêu cổ helios 44m. Các bác xem cứ gạch đá thoải mái cho E lên tay :).
    -Peace !

...
    pitlamgi, Ryan Leehth02x1 thích bài viết này.
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

lâu là bao lâu vậy bạn, nói chung like cho tính thật thà :)) ko như nhiều người cứ tự nhận mình là lần đầu cầm máy hehe
    Nguyễn Tất Thắng, DW-Studiomyherooo thích bài viết này.
  3. myherooo

myherooo Thành viên cấp 2

lâu chắc là 1 năm =))
    DW-Studio thích bài viết này
  4. Khánh lacoste

Khánh lacoste Thành viên cấp 2

chưa được ấn tượng cho lắm nhỉ
  5. ethan654

ethan654 Thành viên cấp 2

Lâu là bao lâu vậy bác :D
  6. DW-Studio

DW-Studio Mới đăng kí

Tính ra thì chính xác đc. 6 tháng các bác ợ. Model thì toàn zai đẹp gái xih mà vào tay mìh chán đời qá :(
  7. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Lens siêu cổ nhưng bác lấy nét chưa chính xác :))
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

6 tháng thế này thì cần cố gắng nhiều hơn bạn ạ, mình có cảm giác kiến thức cơ bản về bố cụ và chụp ảnh bạn ko vững lắm
    DW-StudioNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Kết được cái cuối :-bd
  10. ethan654

ethan654 Thành viên cấp 2

DW-Studio : THEO MÌNH NÊN KIẾM CÁI NGÀM BÁO NÉT :D
    DW-StudioNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  11. DW-Studio

DW-Studio Mới đăng kí

phucphamh Len cổ lấy nét tay bác ạ. Có nhiều tấm dạo đầu mới chơi toàn bị out :D.
    hth02x1 Bác có thể cho E xin 1 chút ý kiến góp ý về bố cục vs chụp ảnh đc.k? Chân thành cảm ơn bác.
    pitlamgi 2 mod nữ thì bác k thích lại thích xài dầu ăn á =)))
    ethan654 Ngàm báo nét á bác? K biết mắc k bác nhề?
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

cái này nói cụ thể cũng hơi khó, ví dụ như pic 1 để cái xe chiếm hết gần 1 nửa hình, còn mod thì lại bé nằm ở giữa, ảnh ko tập trung vào mod. Ảnh 2 thì mod cũng quá bé so với bức tường, nếu bạn muốn chụp mod bé vậy thì đẩy sát cái ô cửa sang hẳn 1 góc trái để tạo cảm giác độ sâu của ảnh, bạn để giữa nó hơi trơ vơ. Ảnh 3 mình sẽ ko lấy góc đó, quá nhiều chi tiết vào trong hình làm phân tán mod, mà toàn chi tiết cột thẳng và to, cũng ko hướng vào mod. Ngoài ra thì còn ánh sáng, bạn kiểm soát chưa tốt, nó ko có sự phân biệt vùng tối sáng rõ ràng và vùng chuyển. Có ảnh cuối ánh sáng okie nhất nhưng bạn lại chưa làm nổi được ven sáng.
  13. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Out nhé :v cần luyện quay tay nhiều thêm.
    Tiếp theo là bố cục và cách xử lý ánh sáng của bạn chưa ổn
    Cuối cùng là blend màu nữa.
  14. DW-Studio

DW-Studio Mới đăng kí

hth02x1 Bác nhận xét chi tiết qá. Hầu hết những chi tiết bác nói E lại rất ít để ý. Bác có thể cho E ý kiến về kiểm soát ánh sáng kỹ hơn đc k?
    jynftu E hay bị out lắm bác ạ. Blend màu hầu như E k biết làm. Rất khó khăn :(
  15. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

bá́c kiể̉m tra cá́i vò̀ng chỉ̉nh cậ̣n ở̉ gầ̀n viewfinder xêm? :-?
    Còn blend thì cứ làm theo tut ở VDS rồi quen ngay :)
  16. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ánh sáng thì do cảm nhận, vì bản chất của ảnh là nghệ thuật của ánh sáng (chém hoa mĩ tý :))), mà muốn ánh sáng đẹp thì đơn giản ảnh có chỗ tối, chỗ sáng, chỗ chuyển và những thứ này cân bằng, hài hòa với nhau. Ví dụ ảnh một ánh sáng ko có điểm nhấn, ảnh 2 thì vùng tối bị ít so với cửa sổ, ảnh 3 thì quá ít sáng. Cái này thì cần thời gian và để ý kĩ khi chụp và làm hình. Nhưng thực sự theo mình thấy thì học bố cục cơ bản thì dễ, học cảm nhận ánh sáng và màu sắc cân bằng mới là khó và cái này còn phụ thuộc nhiều vào năng khiếu.
  17. pitlamgi

pitlamgi Banned

NGười ta thích cái vẻ đẹp nghệ thuật của Bức ảnh chứ còn Mod đấy xí lắm. K yêu được :))

Ủng hộ diễn đàn